langtu2004lk

Máy tính của mình lúc trước khởi động bình thường, nhưng bây giờ lúc khởi động thì màn hình đen thui, không thấy gì hết, đến khi vào được màn hình welcome thì lại hiển thị bình thường, nên giờ đây không thể vào safemode được. àn hình cứ đen thui cho đến khi vào được windows thi mới thây bình thường, ai bít khắc phục không, giúp mình với

soi_hoang_7

Bạn có các lựa chọn sau:

1. Kiểm tra màn hình bằng cách gắn màn hình vào một CPU khác.

2. Cài lại Win.

3.Đem đi kiểm tra ở tiệm.

$. Mua màn hình mới

Quote:

Được gửi bởi huuhoang117

Máy tính của mình lúc trước khởi động bình thường, nhưng bây giờ lúc khởi động thì màn hình đen thui, không thấy gì hết, đến khi vào được màn hình welcome thì lại hiển thị bình thường, nên giờ đây không thể vào safemode được. àn hình cứ đen thui cho đến khi vào được windows thi mới thây bình thường, ai bít khắc phục không, giúp mình với

Thế lúc mới mở máy lên, các thông số về BIOS có hiện lên không ? Sau khi vào được màn hình welcome và vào windows xong, bạn restart lại thì sao ?

Một lý do hơi ngớ ngẩn, và vừa lâu ít người gặp là màn hình của bạn chưa đủ nóng để hiện hình lên, khi mở máy cho đến lúc vào được windows khoảng vài phút nó mới hiện hình, nguyên nhân có thể do màn hình vừa cũ, nguồn cấp điện cho màn hình có vấn đề.

huongphusa_1504

Quote:

Được gửi bởi trung-n-t-v

Bạn có các lựa chọn sau:

1. Kiểm tra màn hình bằng cách gắn màn hình vào một CPU khác. ...

Thường màn hình chỉ có thể gắn vào các loại ports của video cards hay nói giản tiện là gắn vào máy khác. Làm cách nào có thể gắn mành hình vào 1 CPU khác, xin bạn chỉ cho. Cám ơn.

Quote:

Được gửi bởi tam_giang

Thường màn hình chỉ có thể gắn vào các loại ports của video cards hay nói giản tiện là gắn vào máy khác. Làm cách nào có thể gắn mành hình vào 1 CPU khác, xin bạn chỉ cho. Cám ơn.

Ở nhà, từ "CPU" thường dùng phổ biến để chỉ cả cái case bác ạ. Còn nếu muốn đề cập thật cụ thể đến CPU, thường người ta hay nói là con CPU, có bạn lại dùng từ "chip" nữa.

Em đánh giá là bạn đó muốn gợi ý thử bằng phương pháp loại trừ, tức là ta giả sử màn hình bị hư, khi lỗi xảy ra, ta thử bằng cách rút dây màn hình ra cắm vào một máy tính khác chắc chắn tốt, nếu màn hình cũng tối thui luôn thì có thể kết luận là màn hình bị hư. Cách này vô cùng nguy hiểm, nhất là các màn hình CRT, vì nếu máy tính mà ta dùng để thử trước đó được set độ phân giải (resolution) và refresh rate quá cao, cao hơn mức chịu đựng của màn hình muốn thử, cắm vào là nó làm cái xèo ngay, và ta chắc chắn có con trâu què, dù trước đó không biết nó có lành hay không.

Tin học Xanh bị sụp cái hố này vài lần, lúc ở nhà, máy nào màn hình đó vừa thử ngon lành, lúc vận chuyển đến địa điểm tiếp nhận, dù trước đó trong đầu vừa tính là phải vào safe mode trước để set lại, nhưng nhiều khi gõ F8 không kịp, nó vào luôn windows, thấy màn hình hú lên mà không kịp tắt, chỉ vài giây thôi là màn hình cháy ngay lập tức.

Quote:

Được gửi bởi huuhoang117

Bạn thử lúc khởi động xong vào bios,xem có tình trạng thế ko,nếu có thì mình đoán màn hình bạn có vấn đề,bạn thử kiểm tra lại màn hình xem ^^

Quote:

Được gửi bởi kiettt

Ở nhà, từ "CPU" thường dùng phổ biến để chỉ cả cái case bác ạ. Còn nếu muốn đề cập thật cụ thể đến CPU, thường người ta hay nói là con CPU, có bạn lại dùng từ "chip" nữa....

Thank nhiều - Thế này thì hỏng vì gặp tui mà phỏng vấn nhận chuyện là đánh rớt rồi (tui về năm 1997 làm chuyện này, sau đó họ quyết định đưa đi nước khác mà tui không làm được gì).

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D e có vài bài tập cơ lưu chất thắc mắc xin ae có khả năng giúp e với ạ! Chân thành cám ơn. Sinh viên chia sẻ 0
D Thắc mắc về cáp quang VNPT không có bộ converter quang InterNet 2
D Tôi đang học kiểm toán và có một thắc mắc xin được giải đáp: Khi đưa ra ý kiến sai về tình hình tài Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
H Nhờ Quý hội giải đáp dùm thắc mắc: 1. Khi lập BCTC có được bù trừ công nợ của cùng 1 đối tượng hay Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
T Kính chào Quý hội. Tôi có 1 thắc mắc xin được Quý hội giải đáp: Công ty tôi mua nhà rồi sau đó sửa c Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
C Tôi có thắc mắc xin quý hội giải đáp giúp: Công ty tôi kinh doanh thương mại và dịch vụ lắp đặt,do t Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
C (Hoàng Văn Hùng) 28/05/2013: Tôi có 1 thắc mắc xin nhờ Quý Hội giải đáp: 1. Công ty kinh doanh c Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
L (Lưu Thanh Thư) 21/02/2013: Chào quý hội, tôi có thắc mắc xin quý hội tư vấn giúp. Tại điều 3 Thôn Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
B (Khuong Thanh Tung) Ngày 11/5/2012: Tôi có thắc mắc hỏi quý hội một vấn đề như sau: Hiện nay tôi đ Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
B Tôi có thắc mắc nhờ hội giải đáp: Thời điểm ghi nhận tài sản cố định vô hình? Công ty tôi mua phần m Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1

Các chủ đề có liên quan khác