magician305

Cho mình hỏi làm cách nào để lưu file nhạc (mp3, wav) vào file PP2003 thành 1 file nha. Có nghĩa là file nhạc và file PP đều được nén chung. Dem đi đâu sài cũng dc, miễn là có ct PP2003.

Eddison

Đây là cách chỉ từ đầu đến cuối, có cả hình:

Code:

http://www.brighthub.com/computing/windows-platform/articles/9393.aspx

Mấy thứ này Google là ra cả đống. Tuy nhiên, nếu gửi đi có khi phải dùng cách này nếu không người nhận không nghe được:

Code:

http://answers.yahoo.com/question/index?qid=20070920061941AAKG8c6

Hix mấy cách này không đúng ý mình rồi! Mấy cái này thì mình cũng vừa tìm rồi. Bạn chưa đọc kỹ câu hỏi của mình rồi.

"Cho mình hỏi làm cách nào để lưu file nhạc (mp3, wav) vào file PP2003 thành 1 file nha. Có nghĩa là file nhạc và file PP đều được nén chung."

river_711

Với PP 2003 chúng ta chỉ có thể imbed nhạc vào với format nhạc là Wav mả thôi.

Tuy nhiên chúng ta cò thể imbed MP3 nếu MP3 đó có header RIFF của CDEX

Vào Link và down load cái CDEX cho windows và chạy cái application này nó sẻ add cái riff.wav header vào file nhạc MP3, và PP 2003 sẻ nhận cái MP3 đócoi nhưwav file và cho imbed vảo trong bản PowerPoint mình làm.

>> Với PP 2003 chúng ta chỉ có thể imbed nhạc vào với format nhạc là Wav mả thôi.

Thank bác TOM, tui quên chuyện này.

Bardarik

Làm thành pps bạn có thể nói rõ hơn ko?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mấy bạn hình như chưa gặp điều file pp kiểu này nhỉ. Đây là file PPT đàng hoàng. Để mình đưa link cho các bạn giải quyết. Đây là file ppt có nhạc sẵn nén trong đó. Ý mình là làm sao để được như vậy. (Buồn quá chưa bạn nào giải thích cho mình được, câu hỏi rõ ràng mà!)

Vance

Quote:

Được gửi bởi vltd

Làm thành pps bạn có thể nói rõ hơn ko?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mấy bạn hình như chưa gặp điều file pp kiểu này nhỉ. Đây là file PPT đàng hoàng. Để mình đưa link cho các bạn giải quyết. Đây là file ppt có nhạc sẵn nén trong đó. Ý mình là làm sao để được như vậy. (Buồn quá chưa bạn nào giải thích cho mình được, câu hỏi rõ ràng mà!)

Chào bạn,

Mấy hôm trước tui soạn giúp vợ cái giáo án điện tử cũng gặp trường hợp như bạn. Khi chèn file âm thanh hay video vào pp, nếu thay đổi đường dẫn thôi thì nó cũng k nhận được chứ nói gì đem sang máy khác. Nên đi dạy ở đâu thì mang máy mình theo mới mở được.

tui mới vô google search thử thấy có cách này:

bạn test thử xem có được k nhé

Thận

XC3

Enrico

Quote:

Được gửi bởi vltd

Hình như bạn không hiểu chử imbed khi tui nói về cách cho file MP3 với header RIFF của CDEX.

Khi imbed nhạc vào PPT thì cái file nhạc MP3 dược ĐI THEO cái file PPT

mysteriousm62

Bạn thử cách này xem:

+ Sử dụng phần mềm Xilsoft Video converter Ultimate chuyển định dạng .mp3 ----> sang định dạng .wav.

+ Vào Tool/option/General tab: chỉnh file size từ 100kb ---> 50.000 kb

+ Sau đó Insert file như bình thường.

Thân

XC3

Dino

Thank bạn xomcat3 nhiều nha! Mình vừa hiểu ra nhiều vấn đề rồi!

Các chủ đề có liên quan khác