các bạn ơi giúp đệ với, đệ bị lỗi không cài được Office 2007, sau khi cài lại windows từ USB ....

Đã thử 2 bản Enterprise 2007 và Professional 2007 đề báo cùng 1 lỗi hết ... các bạn hướng dẫn mình khắc phục với

Lỗi như sau nà các bạn

Ephrem

bác vào trang chủ của microsoft và tải về phiên bản windows càimới nhất rùi cài vào là okay thui à.

cài office vô tư.

Trích tranduylinh View Post bác vào trang chủ của microsoft và tải về phiên bản windows càimới nhất rùi cài vào là okay thui à.

cài office vô tư. hixhix! bạn làm như Office của MScoi nhưBkav nhỉ ? ! cái đó nên mua đĩa CD rồi cài cho ngon !

peng0c_15

Trích aotasoft View Post hixhix! bạn làm như Office của MScoi nhưBkav nhỉ ? ! cái đó nên mua đĩa CD rồi cài cho ngon ! Buồn cười chưa, người ta bảo là windows installer chứ có fải Office đâu, cái này rất cần thiết để cài đồ Microsoft, điển hình là Net 2.0

miumiususu1

của em thì cài nó lại bắt click vào browse tìm đường dẫn tới cái file khỉ gió gì đó.em tải cả hai bản về đều thế.chả hiểu sao...?

Gerritt

Nếu ai đang sử dụng XP thì copy file fp4ault.dll bên dưới rồi paste vào thư mục

c:\program files\common files\microsoft shared\web server extensions\40\bin

Sau đó cài lại là được, Gluck!

Link download fp4ault.dll ~>

Để cài được MO 2007 thì phải có windows installer 3.0 trở lên

aveenoq1

có thể do ổ quang của bạn, hãy thử coppy cái đĩa Enterprise vào ổ cứng trước, sau đó mới tiến hành cài đặt

Phiên bản MSO 2007 chỉ được cài đặt được khi bạn nâng cấp Windows Installer lên phiên bản từ 3.1 trở lên. Bạn vào trang chủ của Microsoft tìm và tải cái này về là OK.

Lưu ý: khi cài MSO bạn không được cài đặt bất kì soft nào mà file cài đặt là MSI kể cả TuneUP, KAS,..(các file này tuy phần cài đặt có định dạng là exe nhưng thực chất nó sẽ giải nén thàh file MSI trong thư mục tạm rồi mới cài đặt )

sanacpn_vui

Thank bạn tranduylinh rất nhiều, nhiều vô cùng tận , sau 2 ngày điên lên vì không cài được , nhờ cái file của bạn mà giờ mình vừa cài được rồi. cám ơn

thực ra em vừa kiểm tra lại rồi.có một trường hợp mà mình quên mất.thế là em mới thử,chúng ta phải cài office 2003 sau đó cài office 2007 thành công. các bạn cứ thử xem.em vừa test thành công trên máy của mình.nếu không được chắc do phần mềm hay windows lỗi ..!

chip_pro_95

Trích sassyboy2412 View Post các bạn ơi giúp đệ với, đệ bị lỗi không cài được Office 2007, sau khi cài lại windows từ USB ....

Đã thử 2 bản Enterprise 2007 và Professional 2007 đề báo cùng 1 lỗi hết ... các bạn hướng dẫn mình khắc phục với

Lỗi như sau nà các bạn

Lỗi này thường xảy ra khi cài windows = USB

Bạn tìn trên Internet 3 file sau: FP4AUTL.DLL, FPENCODE.DLL, and FP4AWEC.DLL

Copy vào đường dẫn: C:\Program Files\Common Files\Microsoft Shared\web server extensions\40\bin

Rồi cài office bình thường

longdaica8x2001

ìđúng rồi cách của bạn K.GOZA đúng đó mình vừa test thử và cài được offic 2007

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

ìđúng rồi cách của bạn K.GOZA đúng đó mình vừa test thử và cài được offic 2007

be_b0nb0n

Trích K.Goza View Post Nếu ai đang sử dụng XP thì copy file fp4ault.dll bên dưới rồi paste vào thư mục

Để cài được MO 2007 thì phải có windows installer 3.0 trở lên đúng là cái này, vì mình cũng bị như vậy, search được từ trang nước ngoài, cũng lâu lâu rồi, thế mà giờ mới biết ở trên diễn đàn cũng có, hic

hôm vừa rồi tự dưng cái office bị ẩn hết các chức năng đi, không làm gì được, mà rõ ràng mình Cr-ack thành công rồi, cứ tưởng bị virus, hóa ra không phải, trên vatgia.com có bài thế này:

-Bạn vào Start\Run, gõ regedit, click OK.

- Tìm đến khóa sau: HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\OFFICE\12\Re gistration

- Sau đó delete khóa DigitalProductID (ở khung bên tay phải).

- Đóng cửa sổ Registry Editor lại.

- Mở Microsoft Office lên.

- Nó sẽ hiện ra cửa sổ đòi nhập key.

- Bạn điền một trong các key dưới đây:

XG362-X78VV-GWCGY-TKRTM-WX87W

PYHMF-8W7CR-DTRPM-KWBCM-CT6HW

G2YDM-6RJFC-8KMGD-2TD7Q-8FMYJ

V4RMW-WQD7Q-PDX9K-B8TTB-6KX38

TKKTX-HB68Y-64G44-D7XM4-WD8BJ

FKBCP-YFVRJ-FQH67-CX2Y8-Q27D8

DVXQ6-T3RXK-BDQKB-3JC9G-68RMJ

PXYQ7-7X422-42CFY-WRXMT-TXHD8

MDMTC-J773C-3KVCX-R23R3-K7FMJ

DFP26-W8VWK-2JY9T-7QMQV-HDW7W

Sau đó Windows Office sẽ yêu cầu bạn cài bản gốc vào hệ thống, click càiNow, quá trình cài đặt mất khoảng 30 giây.

mình vừa làm và lại sử dụng lại được như bình thường, với key mình tìm trên diễn đàn.

baby_bun

thanks bạn ka roza
Trích K.Goza View Post Nếu ai đang sử dụng XP thì copy file fp4ault.dll bên dưới rồi paste vào thư mục

Để cài được MO 2007 thì phải có windows installer 3.0 trở lên

lk_nlw

Trích ox2y View Post mình cũng bị lỗi như bạn,có ai Giúp giùm mình với Đã có chỉ dẫn rồi mà bạn .

Nếu bạn vừa làm theo chỉ dẫn ở trên mà không được thì bạn nói rõ tình trạng lỗi của mình để tất cả người giúp bạn dễ dàng hơn nhé !

Các chủ đề có liên quan khác