Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Jerry_mouse
#221607 Lap tớ cũng bị biến hết thành shortcut như thế, sau khi vất vả down hết cái này đến cái nọ, quét bằng cái này cái kia, chẳng ăn thua, cuối cùng tớ vào tools-->folder options->view-->show hidden files and folders-->bỏ hết 3 ticks bắt đầu bằng hide đi, mở ra ổ D và E, tất cả các folders ẩn đều được nhìn thấy, chuyện còn lại là xóa hết bọn shortcut đáng ghét. Nhưng có một điều ra các biểu tượng folders cũ đều mờ mờ, chứng tỏ còn virus, nguy cơ rất tiềm tàng, k bit bạn nào có cao kế để kết thúc bọn virus đáng ghét này k, bày cho tớ và những người đồng cảnh ngộ với.

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By baby_thanhvan45
#221609 Mình cũng đang dính con viuts này khi mang usb đi in đồ án công luôn nó về, hic. Bạn nào vừa diệt được nó chỉ giúp với
Blog Tâm sự:
  • Tôi không tìm thấy hạnh phúc từ khi bước chân về nhà chồng | 01:04 ...
  • Trông đợi vào sự giúp đỡ của mẹ là điều quá xa xỉ với tôi | 01:04 ...
  • Tôi đã tìm được người con gái bị mình hại đời | 01:04 ...
  • Trái tim tôi cùng lúc dành tình cảm cho hai người con gái | 02:04 ...
  • Em trai hay chơi với nhiều người bạn xấu | 12:04 ...
  • Lo lắng vì chẳng biết bao giờ mới mua được nhà cho vợ con | 12:04 ...
By Matthew
#221618 Trích becon91 Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! Máy tính em đang bị lỗi sau: các bạn ơi giúp em với!

TÌnh hình là máy tính:

+) Kích đúp vào biểu tượng My computer thì máy báo lỗi Script nào đó và không vào được.

+) Một loạt folder ( dung lượng khá lớn) bị biến thành shortcut có 1K

Kích vào thì nó hiện thông báo Có muốn delete short cut này ko

Chọn Properties thì ở phần Target có thêm mấy dòng nàycoi nhưdo virus chèn vào

VD: Properties của thư mục E:\Anh mà bị biến thành shortcut

"E:\6657769.vbs" "E:\Anh\dir"

Khi xóa bỏ mấy cái *.vbs thì lại vào được folder và dữ liệu vẫn còn nhưng thư mục vẫn bị biến thành shortcut 1K

Đã quét virus các loại, cài lại windows mà vẫn thế....

Lỗi tương tự như thế này này

các bạn vào đây xem hộ em phát: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Bác nào biết thì hãy nói nhé.. Mình vừa sửa được lỗi này trên windows xp với máy của mình:

.Đầu tiên vào windows mini xp với hiren boot.

.Tiếp là tìm và shift+delete tất cả các foder và file có dạng xx...xx.vbs cộng với file autorun.inf(trong đó mỗi một ổ cứng thì virus làm ra (tạo) ra các foder hệt như foder thật:các foder thật thì nó mờ đi còn foder giả thì nó hiện rõ khi kíc vào thì nó có dạng xx...xx.vbs).

.Rồi ghost luôn trong windows mini nếu vừa có sẵn file ghost trong máy hay cài lại win.Xong xuôi thì vào lại các ổ có thể các ổ sẽ trống trơn(vì vẫn bị ẩn file và foder)hay chỉ hiện 1 phần.

.Cuối cùng vào tools-->folder options->view-->show hidden files and folders-->bỏ hết 3 ticks bắt đầu bằng hide đi->aply->OK.

.Mình vừa dùng một số công cụ và chương trình diệt virus nhưng không hiệu quả.Mọi người áp dụng thử và post kết quả lên cùng trao đổi.Chúc tất cả người thành công!
By hoa_ban_tay_bac2206
#221619 Trích becon91 Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! Máy tính em đang bị lỗi sau: các bạn ơi giúp em với!

TÌnh hình là máy tính:

+) Kích đúp vào biểu tượng My computer thì máy báo lỗi Script nào đó và không vào được.

+) Một loạt folder ( dung lượng khá lớn) bị biến thành shortcut có 1K

Kích vào thì nó hiện thông báo Có muốn delete short cut này ko

Chọn Properties thì ở phần Target có thêm mấy dòng nàycoi nhưdo virus chèn vào

VD: Properties của thư mục E:\Anh mà bị biến thành shortcut

"E:\6657769.vbs" "E:\Anh\dir"

Khi xóa bỏ mấy cái *.vbs thì lại vào được folder và dữ liệu vẫn còn nhưng thư mục vẫn bị biến thành shortcut 1K

Đã quét virus các loại, cài lại windows mà vẫn thế....

Lỗi tương tự như thế này này

các bạn vào đây xem hộ em phát: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Bác nào biết thì hãy nói nhé.. virus chăng ? cài lại windows xem
By minhldxh
#221631 Mọi người ơi mình lại bị lỗi này.

Folder bị biến thành shortcut hết.

Mình vừa dùng FixAuto của bạn Hero_2812 rồi, chạy xong nó hiện các folder bị ẩn lên rồi.

Các folder shortcut kia là giả mạo .

Vấn đề bây giờ là không xóa được nó, lần trc mình còn xóa được, lần này xóa thì xóa được nhưng lúc sau nó lại hiện ra.

Quét virus bằng Avira rồi không được.

Lần trc mình dùng FixAuto các folder bị ẩn nó hiện lên, và thuộc tính của nó là không ẩn nữa ( màu folder dậm)

Lần này cũng làm như vậy nhưng các folder có hiện lên nhưng thuộc tính trong Properties vẫn là Hidden và ( nó in mờ, không chỉnh sửa được). Màu Folder cũng mờ.

Mà vừa chỉnh trong Folder Options rồi.

Mọi người giúp với!
By kiniemboquentrenmoiem_51194
#221632 trong fix auto vẫn có chức năng làm folder bị ẩn chức năng hidden hiện lên mà chọn chức năng hiện thư mục và dẫn link tới thư mục bạn muốn hiện lên,mình vừa làm và kết quả tốt dù ô hidden bị ẩn

bạn nên quét virus kĩ đi,dùng ariva update quét,và sửa lỗi.
By hoangdaigia_daihoctaybac
#221633 tui bị mất ổ C va ổ phụ,làm thế nào để khôi phục lại được vậy,tui thử restovat lại máy nhưng mà nó vãn không hiện

---------- Post added at 03:51 ---------- Previous post was at 03:46 ----------

ai biết phải làm thế náo không xin chỉ giùm,thank
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online