PhamBo_domdom

Tình hình là thế này: sáng nay em mượn usb của thằng bạn, khi đút vào máy tính của em thì trên desktop xuất hiện 1 cái shortcut của USB đó , sau khi rút thì nó biến mất các bạn ạ . Không biết các pro ở đây có biết thủ thuật này không ạ.? Nếu ai biết thì phổ cập tin học cho ae nghen

Trích dazaikq View Post Tình hình là thế này: sáng nay em mượn usb của thằng bạn, khi đút vào máy tính của em thì trên desktop xuất hiện 1 cái shortcut của USB đó , sau khi rút thì nó biến mất các bạn ạ . Không biết các pro ở đây có biết thủ thuật này không ạ.? Nếu ai biết thì phổ cập tin học cho ae nghen

Theo mình biết thì ở Window chưa có chức năng này. Nếu muốn bạn có thể sử dụng phần mềm Desk Drive - freeware

Phiên bản Desk Drive 1.8 bạn có thể download

amoll07

bạn trả usb chưa,nếu chưa thì vào rùi hiện file ẩn lên xem nó có gì,nếu rùi thì hỏi trực tiếp chủ nhân của nó

cái này thì tui cũng không biết

bạn trả usb chưa,nếu chưa thì vào rùi hiện file ẩn lên xem nó có gì,nếu rùi thì hỏi trực tiếp chủ nhân của nó

Chưa trả nhưng mình vừa thử rồi, cho hiện cả file hệ thống nhưng chả thấy gì cả nên mới lên 4rum để hỏi nàk . Có khi phải hỏi chủ nhân thôy...

guiguiangel

Cái hiện lên Shortcut trên máy tính thuộd dạng Autorun thôi. Có thể Virus lợi dụng mà vào.

congtungheo_qt

cứ cười cười rồi hôm sau máy móc không khởi động được nữa rồi..."cười ra nước mắt" luôn

Các chủ đề có liên quan khác