Máy mình không hiểu sao cứ mở folder bất kì nào đó, refresh 1 cái là CPU lên hơn 50%, thoát cái cửa sổ window đó đi và không mở thêm chương trình nào mà CPU cũng không giảm. Mở process thì thấy là do cái dllhost.exe đang chạy.

Mình muốn hỏi cái file này có tác dụng gì ko, tại sao lại sinh ra?? Khi mình end nó đi thì thấy không hiện tượng gì cả. Cứ để đấy thì CPU luôn > 50%. Làm thế nào để ngắt vĩnh viễn nó ?? Nói thêm là cái file này trong system32 , vừa thử xóa mà không thể được

Mình vừa dùng KIS 2010 bản quyền xịn quét toàn bộ máy mà không thấy virus. Hiện đang dùng win7 Ulti bản quyền.

Mong các pro giúp đỡ, hix

file đó không phải virus đâu bạn ạ.Đây là file có liên quan đến cấu trúc COM+ của Windows. Nó hiện ra trong Process list là do có ứng dụng nào cần đến nó.

Bạn xem trong mục Service của Admin Tool để thấy sự ràng buộc lẫn nhau đối với file này.Nó là 1 trong 2 servive chính của IIS gồm inetinfo.exe và dllhost.exe

Bi giờ bạn thử làm thế này xem nhé :

remove sạch sẽ IDM, nhớ del tất cả những gì liên quan đến IDM ,cả thư mục C:\Users\.....\Documents\Downloads

Restart lại ,tìm dllhost.exe trong C:\Windows\System32 dùng unlocker rename dllhost.exe thành dllhost1.exe chẳng hạn hay move đi chỗ khác là rồi cài lại IDM,sau đó đưa nó về chỗ cũ .Tùy chương trình thoai bạn ạ có thể không phải là IDM mà là cái khác như Kcodec .