cobe_vuive_282

Máy bị lỗi ngày giờ . Mình thay pin mới , vô cmos setup xong nhưng khi tắt nguồn ( vì ở cơ quan tối về ngắt cầu dao điện )thì khởi động cmos báo lỗi ngày giờ .Xin giúp mình với

Brantley

Trên mainboard có một cái jump để clear CMOS, có khi nào jumper đó đang để ở vị trí clear CMOS không ?

thuylinh9x_cp

Một lỗi cũng hay gặp là pin CMOS quá date, cái này mình từng bị rồi, ham rẻ và làm biếng nên chạy ra mấy tiệm đồng hồ mua cho nhanh, mua nhằm pin sản xuất vừa lâu, dù xé vỉ ngon lành nhưng cặp đồng hồ đo thử thì chả còn miếng điện nào. hay đế gài pin bị chạm, bỏ cục nào vô là tiêu luôn cục đó.

Zani

Thank kiettt nhưng kinh nghiệm thì có cách nào khắc phục không ? Vì thay cho máy khác thì vẫn chạy tốt .

12_A9

Quote:

Được gửi bởi maian1997

Thank kiettt nhưng kinh nghiệm thì có cách nào khắc phục không ? Vì thay cho máy khác thì vẫn chạy tốt .

BIOS hỏng rồi bác ạ, tui cũng đang bị nè, mấy dòng main Asus hay bị lắm. Cứ bật máy là phải nhấn F2 để tiếp tục. Xài riết quen hết thấy bức xúc.

Quote:

Được gửi bởi kenny_chicken

BIOS hỏng rồi bác ạ, tui cũng đang bị nè, mấy dòng main Asus hay bị lắm. Cứ bật máy là phải nhấn F2 để tiếp tục. Xài riết quen hết thấy bức xúc.

Đúng rồi, còn thêm bệnh này nữa, lầu không dùng main ASUS nên quên.

Các chủ đề có liên quan khác