latdat1906

Máy em khi xem phim ở xưởng phim xem dc khoảng 15p thì màn hình đen thui , máy kêu và rung lên , lúc đó tắt nguồn cưỡng bức cunngx k dc , chỉ còn cách tháo pin ra rùi lắp lại mới đuwocj.

Như vậy là sao mấy bro! giúp em với. Em cảmơn mấy bro nhiều

Em dùng lenovo g46

chauthuy_truong

Thì xem phim ở chỗ khác có bị làm sao không. Nếu vẫn còn tiếp tục thì down phim về mà xem hẳn hoi.

sunny_luv_lynk

Máy có bị chai pin không ? Cài ping ở chế độ nào ?

Bạn click vào biểu tượng ping ở góc phải trên thanh taskbar . Chon Adjust.... vào chỉnh thời (gian) gian lại cho ping. Mình nghĩ là do máy bạn đặt chế độ nghĩ của ping. Khi máy tắt bạn thử bấm bất kì phím nào trên bàn phím và xem đèn máy còn sáng ko? Nếu vẫn bị bạn ấn vào nút power 1 lúc rồi buôn xem máy có tắt không ? Xem đèn CPU cón chớp hay đứng im. Chứ bạn nói chung chung khó mà chuẩn đoán chính xác.

Trích mrpro215 Máy có bị chai pin không ? Cài ping ở chế độ nào ?

Bạn click vào biểu tượng ping ở góc phải trên thanh taskbar . Chon Adjust.... vào chỉnh thời (gian) gian lại cho ping. Mình nghĩ là do máy bạn đặt chế độ nghĩ của ping. Khi máy tắt bạn thử bấm bất kì phím nào trên bàn phím và xem đèn máy còn sáng ko? Nếu vẫn bị bạn ấn vào nút power 1 lúc rồi buôn xem máy có tắt không ? Xem đèn CPU cón chớp hay đứng im. Chứ bạn nói chung chung khó mà chuẩn đoán chính xác. Máy mình mới mua nên chắc không có hiện tượng chai pin.

Ping là cái gì mình không bik, bạn chỉ cho mình nhé.

khi gặp sự cố mình không nhấn đuwocj phím tắt màn hình Fn+f2 thì được.

nhấn nút power 1 lúc vẫn không tắt máy được.

Bạn giúp mình nghe

lang_tu

bác kiểm tra bằng cách xuất ra màn hình ngoài( CRT,LCD) xem lúc màn hình laptop bị tối thì màn hình ngoài có sáng không

- nếu sáng bình thường thì màn hình bác bị vấn đề, Nếu nhìn nghiêng thấy chử mờ mờ thì bị lỗi bộ cao áp ( chi phí tầm 25USD ), nếu không thấy gì thì có thể lỏng cable hay là bị hư MH

- nếu MH ngoài k sáng thì bị lỗi trên main ( có thể VGA card )

Nhận xét của mình thì chỉ tương đối thôi, k chính xác 100% dc,nhưng đây có lẽ là cách text khá chính xác.

Các chủ đề có liên quan khác