lovebus_vn

em nghe 1 số người bảo dùng usb để boot sẽ làm usb nhanh hỏng , có vụ này không nhỉ ai biết cho em ý kiến với

Quote:

Được gửi bởi tam_giang

Cái gì xài thường cũng nhanh hỏng.

Sao em thấy bác Tom nói 60 năm vẫn chạy tốt. Hay là không xài thường nhỉ ?

hoahung143

Theo tôi, các thiết bị điện đó chỉ dễ bị hỏng khi dòng điện chập chờn không ổn định. Còn sử dụng USB để boot thì cũng chẳng có lý do gì để hỏng cả. Nhưng cũng không tránh được trường hợp ổ đó có số lần đọc và ghi kém thì cũng có thể bị hỏng.

Túm lại, nếu dùng để boot thì không thể hỏng được!

Ronan

Mọi người không hiểu ý tôi. Nếu bật lên mà để như vậy luôn thì có thể để hoài không hỏng nhưng dùng để boot tức là bật lên tắt đi thường hơn.

Jorgen

Quote:

Được gửi bởi hoana2007

Theo tôi, các thiết bị điện đó chỉ dễ bị hỏng khi dòng điện chập chờn không ổn định. Còn sử dụng USB để boot thì cũng chẳng có lý do gì để hỏng cả. Nhưng cũng không tránh được trường hợp ổ đó có số lần đọc và ghi kém thì cũng có thể bị hỏng.

Túm lại, nếu dùng để boot thì không thể hỏng được!

theo mình thì là khó có thể hỏng nhưng không phải là "không thể hỏng"

onelove_scupid

Nếu đó làm chuyện cần thiết cho công chuyện của bạn thì hãy cứ boot đi đừng ngại ngần, bạn quan trọng công chuyện hơn hay cai usb vài trăm ngàn hơn.

Early

Quote:

Được gửi bởi cuipap

Nếu đó làm chuyện cần thiết cho công chuyện của bạn thì hãy cứ boot đi đừng ngại ngần, bạn quan trọng công chuyện hơn hay cai usb vài trăm ngàn hơn.

ý kiến hay thật. mình toàn dùng usb của mình để boot, 1 cái hiren's boot,1 cái win, 1 cái ubuntu .

san.chiro

tui có một cái USB 4GB làm Ready Boost kể từ đầu năm 2007 (ngày Vista Release) cho tới nay 2010 hơn 3 năm liên tục mà không (chưa) hư.

Còn USB Flash thỉnh thoảng dùng để copy data thì từ lúc trước tới giờ bị hư 3 cái.

Như thế là vừa có câu trả lời rồi.

Quote:

Được gửi bởi The Old Man

tui có một cái USB 4GB làm Ready Boost kể từ đầu năm 2007 (ngày Vista Release) cho tới nay 2010 hơn 3 năm liên tục mà không (chưa) hư.

Còn USB Flash thỉnh thoảng dùng để copy data thì từ lúc trước tới giờ bị hư 3 cái.

Như thế là vừa có câu trả lời rồi.

của bác TOM sao mà bì được với mấy cái của Tàu Khựa ở VN, nhiều khi mới mua về vừa die bác ợ

lypele_1990

USB của em toàn được mấy ông hàng xóm mượn để boot khi không có ổ CD cả chục lần rồi có làm sao đau.

Quote:

Được gửi bởi LoveSttory

em nghe 1 số người bảo dùng usb để boot sẽ làm usb nhanh hỏng , có vụ này không nhỉ ai biết cho em ý kiến với

Đúng đấy các bạn ạ. đây là câu nói của mấy anh bán đồ made in lởm để có cái cớ đổ lỗi cho hàng mình kém.

viuvi_nhieu

Keke e dùng cái Adata 2G từ 2004 tới giờ mà vẫn chạy ngon lành chưa lỗi gì cho dù nằm ngoài trời mưa bảo tới lần tới mấy ngày.

panteupo001

Hàng dõm thì boot hay không cũng đều mau hỏng, hàng tốt boot hay ghi/đọc mãi rồi cũng sẽ hỏng bởi nó có số lần đọc/ ghi hữu hạn mà.Đó là chưa nói đến tình trạng USB bị hỏng do sốc điện bởi cắm/rút không đúng cách nữa.

Các chủ đề có liên quan khác