malunmalun

em cài lại windows thì xong thì nó ra 3 windows liền. cho em hỏi chút làm thê nào de xóa bơt 2 windows di vây các bác

Lấy đĩa windows khác mà cài. Để như vậy sẽ bị loạn lên đấy. Dẫn đến lỗi hệ thống, nặng hơn sẽ lỗi phần cứng, bị bad sector ổ cứng đấy. Nếu là windows XP thì khoảng 7-8k. Vista hay WIn7 khoảng 15k thôi.

songhong0801

mình không biết bạn cài kiểu gì mà lại ra được 3 win,có thể là cái đĩa windows của bạn bị lỗi

Mình nghĩ tốt nhất bạn ra hàng mua 1 đĩa windows mới sau đó về format ổ cài đi rồi cài lại , lần đầu gặp trường hợp cài 1 ra 3

Đã lậu 1 rồi còn khuyến mại thêm 2 nữa sao ?

habo_milk

Cái này là can tội cài windows vào ổ C nhưng lại không format đây mà. Cài lại windows rồi format ổ C đi nhá. Bạn xóa windows.old cũng không ăn thua đâu.

Chắc là khi khởi động nó có 3 dòng lựa chọn windows thôi chứ k phải bạn ấy có 3 windows đâu. Bạn vào bootini mà chỉnh lại bạn ah.

hoangcodonz

cái này là do khi cài win, bạn chưa format ổ đĩa C nên các windows cũ vẫn còn. Bạn nên chọn chế độ format ổ trước khi tiến hành cài lại win.

nghi_nguyen86

nhấp phải chuột vào my computer >>propertice>>advance>>xuống setting cuối cùng>> edit>>xuất hiện bảng boot ini>>chỉnh time out =0 hay xóa bớt mấy dòng phía dưới chỉ chừa một dòng có chữ :multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS="Micr osoft Windows XP Professional" /noexecute=optin /fastdetect thôi

Các chủ đề có liên quan khác