chi_heoboo

Trích tearofthesun Do mình viết trả toàn trên Windows XP và chèn một đoạn mã trong phần giới thiệu cuốn eBook. Phần giới thiệu này được mình lấy từ chức năng Search của Windows XP. Đến Windows 7 thì chức năng này vừa được lược bỏ nên Windows 7 mới báo lỗi như vậy.

Tuy nhiên chức năng load nhạc mình vừa thử trên Windows 7 thấy vẫn OK Trước tiên xin Thank tác giải về eBoock. Cũng Thank bạn vừa giải thích cho pan trên máy mình. Có thể các bạn khác qua đó cũng hiểu thêm và thôi ..."tranh luận"!

Như mình vừa nói, mình vừa thử qua vài phiên bản win7 vẫn đọc eBook vô tư (trừ eBook thủ thuật của bạn chỉ mở ra tới tiêu đề từng bài là ... đứng sựng và ...nghe nhạc. Muốn xem nội dung mình phải mở trên XP).

Sẵn đây nếu không có gì phiền nhờ Việt bày giúp cách nhúng nhạc vào eBook được không? Mình vừa tìm thử những chưa thấy! Thanks!

meokonk

Trích dinhdong35 Trước tiên xin Thank tác giải về eBoock. Cũng Thank bạn vừa giải thích cho pan trên máy mình. Có thể các bạn khác qua đó cũng hiểu thêm và thôi ..."tranh luận"!

Như mình vừa nói, mình vừa thử qua vài phiên bản win7 vẫn đọc eBook vô tư (trừ eBook thủ thuật của bạn chỉ mở ra tới tiêu đề từng bài là ... đứng sựng và ...nghe nhạc. Muốn xem nội dung mình phải mở trên XP).

Sẵn đây nếu không có gì phiền nhờ Việt bày giúp cách nhúng nhạc vào eBook được không? Mình vừa tìm thử những chưa thấy! Thanks! Vụ máy bạn đứng sựng có thể máy bạn chưa có cấu hình cao lắm. Máy mình dùng chip Celeron, RAM 2 GB vấn mở được vô tư. Có lẽ trong phiên bản tới mình sẽ loại bỏ phần nghe nhạc của cuốn eBook này .

Mình sẽ lưu ý câu hỏi của bạn. Trong lần tới mình sẽ đưa thêm phần chèn nhạc, và chèn phần giới thiệu "đặc biệt" mà bạn thấy khi mở eBook trên Windows XP vào phần Phụ lục.

Mong bạn đón đọc cuốn eBook mới này. (dự kiến ngày 22 Tết âm lịch mình sẽ cho ra mắt).

Thân.

kutjt.kjetxu

Trích tearofthesun Mong bạn đón đọc cuốn eBook mới này. (dự kiến ngày 22 Tết âm lịch mình sẽ cho ra mắt).

Thân.[/COLOR][/SIZE] Thank bạn trước nhé! Hy vọng sẽ được vọc thêm các "tuyệt chiêu" mới của bạn

Nhưng nói máy hình cấu hình yếu không phải đâu! Gom lũy trang bị để "nghịch" mà! Chip Duo 2 Core 2,2; ram 4Gb; video card 512 Mb đó!!!!

hieu_bop

Mình chưa bị, cũng chưa dùng win7 nhưng mình thấy bạn có vẻ bức xúc và muốn hiểu rõ, vậy sao không tự tìm hiểu? Hỏi bác Google ấy, học được khá nhiều từ thằng này Mình xin đưa link mà theo mình sẽ có ích cho bạn, đây là 1 ý kiến trong link:

"1. Bấm kép chuột vào file .chm cần xem > trong hộp thoại Open File-Security Warning, xóa dấu chọn mục Always ask before opening this file rồi bấm Open.

2. Bấm phím phải chuột vào file CHM rồi chọn Properties trong menu ngữ cảnh > bấm nút Unblock để hủy bỏ chế độ bảo vệ cho file này. Sau đó, bấm kép vào file để mở như bình thường."

3 link trong 10 KQ tìm kiếm đầu tiên, mong bạn sớm xem được Ebook

Các chủ đề có liên quan khác