gaplatu_1991

Mình đang xài window 7 enterprise co bản quyền, bữa nay bật lên thấy màn hinh desktop bi đen thui không chỉnh lại được, mấy icon trên desktop vẫn còn nguyên. Hình ảnh trong folder thì trong suốt chứ không hiện gi cả. Bạn nào biết chỉ dùm mình với.

Uploaded with

Parkins

Nhấp vô nút browse.. rồi tìm đại 1 tấm hình nào đó thích thì post nó lên màng hình

leon_1691

Quote:

Được gửi bởi kenshin_kul

dính sao biển là dính j` hả cậu )

là bị windows tóm không có bản quyền đó, thường thì nó sẽ làm đen thui thế, avaite hay ***** là được

ncongly

Của mình full bản quyền có chứng nhận của bác Bill đàng hoàng. Mình vừa thử theme mới lẫn hình nền mới nhưng dều không được

fung_kut3

Cái này hình như còn chưa có card màn hình nữa thì pải, nhìn như thế này có lẽ trong lúc cài windows vừa xảy ra lỗi làm mất một số file rồi thì phải

mtram_95

Cái này là bạn vừa bị disable giao diện Aero

Để bật lại aero, cách dễ nhất là bấm windows, gõ vào cụm từ aero, rồi nhấn vào tab "Find and fix problem with transparency and other visual effects" để windows sửa lỗi và kích hoạt lại aero,

Thân

Kynan

e dùng win7 được 1 thời (gian) gian thôi. ngày trước dùng xp e thấy máy cũng bị đen như thế. e gõ victim genuine microsoft vn-zoom. giải quyết được còn win7 không biết thế nào ?

Syvwkh

bạn thử cài themes khác xem có cải thiện được không, hay tải themes mới về cài thử lên xem sao?

girhandboy789

coi chừng bạn bị dính sao biển rồi, bạn nhìn thử bên góc phải màn hình dười cùng hết xem coi có hình ngôi sao không.hay bạn cài lãi windows là hết ah

Các chủ đề có liên quan khác