Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By zjalan9
#210489 thank nhìu nha vhm 0814

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By dhuong21
#210490 thank bac tuanngan nha vay ma lam mai không ra moi nguoi noi mot cach den met he he
Blog Tâm sự:
  • Bạn gái tôi nhận quá nhiều điều tiếng xấu | 01:06 ...
  • Vợ muốn ly hôn vì đã ngoại tình một thời gian với đồng nghiệp | 02:06 ...
  • Con buồn lắm bởi chẳng được mẹ ôm từ khi có thêm em | 02:06 ...
  • Từng muốn tự tử để người thân được hưởng tiền bảo hiểm | 12:06 ...
  • Tôi chấp nhận làm vợ hai của người đàn ông hơn mình 20 tuổi | 01:06 ...
  • Mong em cho anh thêm cơ hội từ bỏ bia rượu | 01:06 ...
By bongbong_tinhyeu_58
#210492 Trích yêu_ai View Post cách này phải gọi là chính xác chứ không phải hay.Thank bạn nhiều em Thank cac pac'nhieu nhe! em vua bi the may nho co cac' pac' chi dum. không thi không bit lam the nao
By cachua_k0hat
#210598 mình cũng bị bôi xanh các biểu tượng của màn hình(chỉ là bôi xanh phần chữ thôi nhé) loay hoay mãi không tìm cách nào để nó trở về ban đầu!..mình vào properites thay đổi lại deskhop 2 lần thì nó trở lại bình thường!có lẽ bạn thử thay đổi lại deskhop xem!!mong bạn sẽ được như ý!!

nhân tiện có cái topic này mình cũng hỏi luôn:

máy của mình có những lúc nó lại bị bôi xanh như kiểu select tất cả các chương trình trên màn hình

!khi open nó lại open tất cả các chường trình đó!rất bực mình nhưng không biết làm sao??
By synyoen
#210668 Trích hieuca View Post System Properties\desktop\customize Desktop\web bỏ các dấu tích ở 2 ô là Ok. Thank bác hieuca nhìu, có lẽ có nhìu trường hợp nhưng của em làm theo cách này là ok
By duy_anh_o2
#210719 Bạn vào properties/Advanced/vào seting đầu tiên/bỏ chọn tất cả chỉ để lại 4 cái cuối cúng thui và OK

hồi trc' máy tui cũng bị như vậy làm xong là hết
By sara_menoshe
#210773 Trích SANGBUIDUC View Post Mình còn hai chiêu cuối cùng này bạn thử xem sao.

1.Bạn click chuột phải vào màn hình destop chọn arrange icons by==>bỏ chọn Lock Web items on destop.

2.Bạn down phần mềm này về fix lại lỗi trong windows:Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Chúc bạn thành công!

(Hãy Thank người viết bài này!) Máy mình cũng bị như vậy và mình vừa làm theo cách này và đúng là chính xác 100%

THANKS

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Trích tuanngan View Post vấn đề này đơn giản thui mà nguyên nhân là bạn copy 1file ảnh trên web hay trên word,exel...mà vô tình pates vào màn hình desktop,sau 1 vài click ok sẽ khiến icon trên desktop trở nên như vậy,và cách khắc phục là:

click chuột phải chon Properties-chọn Destop-chọn Customize Desktop...-chọn mục Web trong mục web papes:xóa file:///...tùy vào từng máy mà đường dẫn khác nhau,chỉ để lại duy nhất My Current Home Page(ko đánh dấu^^)

Chúc các bạn thành công nếu vẫn không được thì cách này là được ngay
By anthikimngoc
#210821 cách của bạn tuanngan là trả hảo, Thank bạn !!

Mình cũng bị y như vậy làm theo cách này vừa fix dc rồi, đỡ ức chế cái desktop bao nhiêu
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online