Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By my_fa
#210265 bạn a' chỉ cần vào control panel--> user accounts bạn làm ra (tạo) 1 acounts khác và đặc quyền dùng là ok mình vừa thử rồi trường hợp này do nhìu nguyên nhân nhưng do lỗi windows là chính trong wa' trình sử dụng

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By cobebupbe138
#210239 Màn hình Desktop của tui bị bôi xanh ở tấc cả các biểu tượng. tui vừa thao tác 2 cách nhưng đều không được:

1/Chuột phải màn hình chọn Arrange icons by hủy dấu ở dòng Lock web Itemps on desktop

2/Chuột phải vào My Computer chọn properties > Advanced

Tại mục Performance chọn setting ở cái bảng dưới tích dấu vào dòng thứ 2 dưới lên Use drop shadows for icons labels on the desktop.

Mong các bạn chỉ giúp. Thanks.
Blog Tâm sự:
  • Tôi ngồi ngoài khách sạn chờ chồng và bồ hai tiếng | 11:05 ...
  • Tôi sợ bị trả thù khi bạn gái cũ đột nhiên muốn làm bạn với vợ | 11:05 ...
  • Bạn gái có hành động mờ ám với tình cũ | 11:05 ...
  • Cưới 3 năm tôi chưa bao giờ được chồng động viên | 12:05 ...
  • Tôi có nên giữ thai khi không có điều kiện về sức khỏe và kinh tế | 11:05 ...
  • Tôi có tình cảm với chị vợ | 01:05 ...
By Grant
#210266 Nếu không khắc phục được thì cũng không cần thiết phải cài lại wwin làm gì cho mệt. Dù sao mình nghĩ nó cũng không ảnh hưởng gì đến các công chuyện trên máy tính của bạn.

vấn đề này đơn giản thui mà nguyên nhân là bạn copy 1file ảnh trên web hay trên word,exel...mà vô tình pates vào màn hình desktop,sau 1 vài click ok sẽ khiến icon trên desktop trở nên như vậy,và cách khắc phục là:

click chuột phải chon Properties-chọn Destop-chọn Customize Desktop...-chọn mục Web trong mục web papes:xóa file:///...tùy vào từng máy mà đường dẫn khác nhau,chỉ để lại duy nhất My Current Home Page(ko đánh dấu^^)

Chúc các bạn thành công

Cách này mới, có vẻ hay đấy
By o0o_gjrl_sh0k_b0y_o0o
#210285 Trích tothanhcong19892 View Post theo minh fbạn vừa bị chỉnh màu sắc màn hình ở trong thẻ propertit rồi , trông rất xấu bạn nên sử lại hay restost lại bằng rollback pro Bị hiện tượng như vậy từ lâu rồi thì restore thế nào được nữa, kể cả dùng Rollback Rx pro
By oo0oo_pelovenhox_oo0oo
#210340 Trích tuanngan View Post vấn đề này đơn giản thui mà nguyên nhân là bạn copy 1file ảnh trên web hay trên word,exel...mà vô tình pates vào màn hình desktop,sau 1 vài click ok sẽ khiến icon trên desktop trở nên như vậy,và cách khắc phục là:

click chuột phải chon Properties-chọn Destop-chọn Customize Desktop...-chọn mục Web trong mục web papes:xóa file:///...tùy vào từng máy mà đường dẫn khác nhau,chỉ để lại duy nhất My Current Home Page(ko đánh dấu^^)

Chúc các bạn thành công cách này phải gọi là chính xác chứ không phải hay.Thank bạn nhiều
By vietcuong0973889333
#210394 Trích tuanngan View Post vấn đề này đơn giản thui mà nguyên nhân là bạn copy 1file ảnh trên web hay trên word,exel...mà vô tình pates vào màn hình desktop,sau 1 vài click ok sẽ khiến icon trên desktop trở nên như vậy,và cách khắc phục là:

Chúc các bạn thành công thank cách này tốt nè
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online