Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Fillmore
#209752 Vậy là partition bị bệnh rồi! cần check gấp! Cẩn thận coi chừng mất tất cả dữ liệu đó!

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By trang_lovely_kt8689
#209750 khi mở file excel lên thì nó báo là : ."tenfile.xls cannot be accessed . the file may be read-only, or you may be trying to access a read-only location ,or, the server the document is store on may lot be responding"

mình copy sang chỗ khác cũng không được, đang sử dụng kis 2009, có ai biết xin chỉ dùm, toàn dữ liệu quan trọng, xin Thank và hậu tạ.nó nằm trong ổ đĩa fat 32.
Blog Tâm sự:
  • Con buồn lắm bởi chẳng được mẹ ôm từ khi có thêm em | 02:06 ...
  • Gia đình chồng có truyền thống phụ nữ phải làm mọi việc nhà | 12:06 ...
  • Mong em cho anh thêm cơ hội từ bỏ bia rượu | 01:06 ...
  • Tôi chấp nhận làm vợ hai của người đàn ông hơn mình 20 tuổi | 01:06 ...
  • Tôi chấp nhận để vợ tìm niềm vui chăn gối ở người đàn ông khác | 02:06 ...
  • Bạn gái tôi nhận quá nhiều điều tiếng xấu | 01:06 ...
By trongminh_ho
#209779 Trích michael1112 View Post Vậy là partition bị bệnh rồi! cần check gấp! Cẩn thận coi chừng mất tất cả dữ liệu đó! Có 10 file excel thì có 2 file lại bị.mấy file khác bình thường bạn ơi.nhưng điều đáng nói ở đây là ổ đĩa fat32
By hehhe
#209780 Mich xài Fat32 đây! cũng từng gặp trường hợp như bạn nói, nhưng nếu có Warning "the drive cannot find the sector requested" điều đó có nghĩa là file của bạn vừa hỏng, bạn có thể vào các topic khác có chỉ dẫn repair excel file.

Trường hợp của bạn hơi lạ là không copy được và cũng không post lên mạng được! Rất lạ đó! Mich cũng muốn có 1 lần bị tương tự bạn. Vì nói qua diễn đàn thì không có va chạm thực tế.
By Fabio
#209919 Đừng mở Excel bằng cách click vào shortcut mặc định (được bộ cài đặt Office cài vào Start Menu ) và màn hình.

Thay vào đó bạn làm ra (tạo) Shortcut mới bằng cách nhấp chuột phải lên vùng trống trên màn hình, chọn New Shortcut, sau đó trỏ đường dẫn trực tiếp đến file Excel.exe (thường là nó nằm trong C:\Program files\Microsoft Office\Office[XY] (XY có thể là 10, hay 11 hay 12 gì đó tùy theo ver của bộ Office) \Excel.exe).

Xài Shorcut này và vứt bỏ các shortcut do bộ cài đặt cung cấp, có lẽ là ok.

quên bạn dùng office nào nhỉ
By Yai_blog
#210037 Không phải lỗi đâu! Tình trạng này thường xuất hiện khi bạn thao tác trên nhiều file và nhiều khi tắt mở liên tục các file nên hay gặp lắm! Khởi động lại máy là xong! Nếu Không xong thì trước khi mở file bạn kiểm tra atrib của file xem có để ở dạng Read Only không nhé! nếu có thì tắt dấu Check đi (V)
By leave_me_leave_me_leave_me.alone
#210055 lỗi này do các nguyên nhân saumình tìm trên google dịch )

You are saving from a computer running either Windows NT 4.0 Workstation or Windows NT 4.0 Server

You are opening and saving an Excel workbook directly to a network share on a computer running Windows NT 4.0 Server

The Windows NT Server computer is running Inoculan for Windows NT 4.0 from Computer Associates

Inoculan is set to "Monitor Outgoing Files" or "Monitor Both Directions"

bạn tham khảo các cách giải quyết dưới đây xem nhé
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
By libra_vht
#210132 A lô, bạn chủ topic có thể post file lên xem, biết đâu tất cả người có thể phục hồi chức năng cho file của bạn đấy! Nhanh nhé!
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online