hoang_khiem93

Bạn vào trang này xem thử xem sao có thể giúp được bạn đó

Mình có đọc qua vài bài chỉ dẫn cài đặt micro để thu âm. Nhưng khi mình cắm 2 giắc của phone vào máy tính. Chỉnh volume control thì nó chỉ có sigma Tel Audio mà chẳng thấy mấy cái Realtek Audio Output/Input .

ai giúp đỡ mình với!!

orange_milk288

Mình nghe loa , phone đều được nhưng nói vào mic thì không được!! Kể cả khi con mục Recording. Ai giúp mình với!!

Trích Xiah101 Mình nghe loa , phone đều được nhưng nói vào mic thì không được!! Kể cả khi con mục Recording. Ai giúp mình với!! 1, bạn nghe loa, phone đều được nhưng không nói vào Mic, hay không chatvoice được, bạn hãy làm như sau

-Cắm Mic vào đúng dắt của Mic, vào Panel chọn Sounds and Audio devices--Voice--Test Hardware bạn đợi một chút cho nó dectect cái Mic của bạn là Mic sẽ hoạt đông lại. Không hiểu nguyên nhân gì nhưng một số máy windows không auto dectect được Mic khi khởi đọng windows, cho nên khi bạn chatvoice không nói được và cứ nghĩ là Mic bị hư. Vì vậy khi gặp trường hợp đó bạn hãy làm cách trên, nếu không được nữa thì coi như Mic hỏng, phải mua cái khác thôi

2,- Muốn ghi âm lời nói của mình vào máy tính

- bạn vào Program-- Accessories--Entertainent-- Sound Recording là bạn có thể ghi âm tiếng nói của mình vào HDD được, tuy nhiên ct này của windows nên nó chỉ hỗ trợ Record tối đa hìnhcoi như2 phút, nếu bạn muốn ghi nhiều hơn phải tìm download các ct chuyên dùng để record ( chú ý timg ct tương thích với Card sound của mình)

-Nếu muốn ghi âm chuyên nghề hơn, như làm ra (tạo) một CD ca nhạc do chính mình hát, để gửi đi dự thi hay tặng bạn bè, bạn nên phải mua một cái sound card rời mà tốt nhất là (SOUND BLASTER live 5.1 trở lên) Blaster nó có nhiều phiên bản lắm rẻ nhất là sound blaster live 5.1 giá khoảng 20$ cao nhất là Titanium thì phải,có khi lên đến 500--1000$ dành cho dân chuyên nghiệp. Theo mình thì Blaster live 5.1 là đủ cho giải trí. Lúc đó phải mở nhạc karaoke lên, rồi mở ct Recorde của sound Blaster và chọn chế độ hòa trộn khi ghi là What U Hear ct sẽ ghi cả nhạc trong máy tính và tiếng hát của bạn. Sound Blaster còn có chức năng điều chỉnh Echo như những dàn karaoke chuyên nghề cho giọng hát của bạn hay hơn

Hướng dẫn cho Card Realtek, đây lại là Card Sigmatel thì làm sao mà tương tự nhau được!

Nói chung nếu không có thì chọn mục Recording chẳng hạn!

Các chủ đề có liên quan khác