Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By nguyenquocdung_1702
#203017 Em vừa mới tậu con Dcom của Viettel loại 3.6 về sài. Nhưng thắc mắc cái là khi cắm vào cài thì bình thường nhưng đến lúc muốn safe remove thì không được, có nghĩa là kích vào nó cứ trơ ra không hiện dòng....safe remove now.. trong khi USB thường cắm vào vẫn remove được. Như vậy là sao nhỉ? có bác nào cũng bị như em chưa, và cách giải quyết thế nào? Thanks!

Quên em dùng windows 7. Thêm một thông tin nữa là mang cắm sang winxp thì vẫn safe remove như thường.

By mjviet2008
#203019 Trích từ bài của hanh007 viết lúc 14:18 ngày 01/05/2010:

Trích từ bài của caydan_chapi16 viết lúc 00:01 ngày 29/04/2010:

Em vừa mới tậu con Dcom của Viettel loại 3.6 về sài. Nhưng thắc mắc cái là khi cắm vào cài thì bình thường nhưng đến lúc muốn safe remove thì không được, có nghĩa là kích vào nó cứ trơ ra không hiện dòng....safe remove now.. trong khi USB thường cắm vào vẫn remove được. Như vậy là sao nhỉ? có bác nào cũng bị như em chưa, và cách giải quyết thế nào? Thanks!

Quên em dùng windows 7. Thêm một thông tin nữa là mang cắm sang winxp thì vẫn safe remove như thường.

Disable Internet Connections đi trước rồi hãy Safe Remove USB bạn ạ! Nếu không được hãy thử cách này:
Một cách Remove USB đơn giản là kích chuột TRÁI 1 cái vào biểu tượng USB màu xanh gần đồng hồ, sau đó nó hiện lên 1 bảng thông báo hình chữ nhật dài thì kích chuột TRÁI vào đó 1 cái nữa là OK

Nói chung các cách mình vừa thử hết rồi mà nó không hiện ra thông báo sau khi mình kick vào. Thế mới chán chứ. Dù sao cũng thanks bạn!

Blog Tâm sự:
  • Vợ muốn ly hôn vì đã ngoại tình một thời gian với đồng nghiệp | 02:06 ...
  • Tôi chấp nhận làm vợ hai của người đàn ông hơn mình 20 tuổi | 01:06 ...
  • Con buồn lắm bởi chẳng được mẹ ôm từ khi có thêm em | 02:06 ...
  • Gia đình chồng có truyền thống phụ nữ phải làm mọi việc nhà | 12:06 ...
  • Tôi chấp nhận để vợ tìm niềm vui chăn gối ở người đàn ông khác | 02:06 ...
  • Mong em cho anh thêm cơ hội từ bỏ bia rượu | 01:06 ...
By Celsus
#203048 Trích từ bài của caydan_chapi16 viết lúc 00:01 ngày 29/04/2010:

Em vừa mới tậu con Dcom của Viettel loại 3.6 về sài. Nhưng thắc mắc cái là khi cắm vào cài thì bình thường nhưng đến lúc muốn safe remove thì không được, có nghĩa là kích vào nó cứ trơ ra không hiện dòng....safe remove now.. trong khi USB thường cắm vào vẫn remove được. Như vậy là sao nhỉ? có bác nào cũng bị như em chưa, và cách giải quyết thế nào? Thanks!

Disable Internet Connections đi trước rồi hãy Safe Remove USB bạn ạ! Nếu không được hãy thử cách này:
Một cách Remove USB đơn giản là kích chuột TRÁI 1 cái vào biểu tượng USB màu xanh gần đồng hồ, sau đó nó hiện lên 1 bảng thông báo hình chữ nhật dài thì kích chuột TRÁI vào đó 1 cái nữa là OK
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online