Claud

hôm qua máy em bị một dạng Spyware được ẩn danh dưới dạng AntiVirus 360 làm thế nào để diệt nó dù em vừa dùng một số chương trình mạnh khi quét thì nó dừng chương trình quét ngay lập tức bây giờ em phải làm sao giúp em với máy của em có rất nhiều tài liệu quan trọng khiến em bất thể cài lại máy hay apparition lại được

tu_tra_loi

Nó dừng bất cho, vì bạn quét nó trong môi trường Windows. Bạn phải bắt nó nằm im để bạn làm việc. Xin lũy ý :

Nếu bạn sử dung được Hiren's cossack cd thì hảy dùng các chương trình diệt virus, spy trong cd phiên bản mới nhất (9.7) để quét trong môi trường DOS. Nếu bất thì :

Quét trong safe approach qua những bước sau :

- Nếu còn vào mạng được thì cập nhật cho các chương trình antivirus hiện có trên máy , Dùng ít nhất 2 chương trình để luân phiên quét (ví dụ AVG8 Free + Spyware Terminator hay BKĂV Home hay AVZ4Portable Antivirus. . . nói chung tùy bạn chỉ yêu cầu phải dược amend trước khi quét là tốt nhất)- Ngắt kết nối mạng - Tắt SystemRestor - Vào Safe Approach (Start>Run gõ msconfig, OK, bấm thẻ BOOT.INI, chọn safe boot. restart máy để vào safemode làm việc.

Khi quét máy, chạy một trong 2 chương trình quét, browse tất cả các ổ đĩa, C trước. Xong dung chương trình thứ 2 quét tiếp. Cách này hơi lâu nhưng kết quả rất tốt, bất virus nào thọ nỗi kể cả HIV.

Quét xong, nếu máy hoạt động chập chờn thì bạn dùng đĩa cài windows adjustment lại hệ diều hành (repair chứ bất cài mới , để bảo toàn dữ liệu). Bạn thử tải AVZ4 Portable antivirus quét xem sao, tui dùng thấy kết quả cao, ít khi dùng đến chương trình thứ 2. Nếu mới dùng lần đầu thì bạn chạy chương trình xong cứ để nó quét mặc định, chỉ bấm chọn tất cả ổ dĩa bên tay trái, bên tay phải trong khung Actions đánh dấu chọn vào dòng Perform healing, xong bấm Start. Quét xong bạn bấm vào cặp mắt kính màu xanh ở cạnh bên phải phía dưới để xem danh sách kẻ thù, tùy bạn muốn giết hay tha.Hay là bạn thử dùng chương trình này quét thẳng trong windows luôn xem có được hay không. Nhiều khi Virus thấy chương trình này mới nó cho quét thịt nó thì sao. Chỉ nhớ tắt SystemRestore và ngắt kết nối mạng khi quét nhé.

Góp ý với bạn hơi dài dòng nhưng bạn cứ từ từ làm từng bước một cũng bất khó lắm đâu. Chúc mừng thắng lợi sẽ đạt trong những ngày đầu năm. Thân mến.

Kalil

Cài phần mềm bach khoa antivirus vào nhanh .

Sau đó mời chuyên gia (nhà) về nhà cài ổ đĩa phù hợp với con virus nhà bạn. Sau đó khởi động lại máy.

Các chủ đề có liên quan khác