Thỉnh thoảng em đang dùng máy tính, bỗng nó hiện lên màn hình xanh lè, và bắt buộc phải reset lại máy. Ai có cách nào giúp em với không.

dongtran8885

Em dùng Laptop nên cũng chả biết tháo Ram ra kiểu gì. Mà hồi xưa, đọc trên mạng nó có dạy cách cài lại máy tính, để mỗi khi bị lỗi gì đó, nó 0 hiện lên cái "màn hình xanh" đấy nữa. CHỉ tiếc là em kkhông có nhớ.

máy em cũng đang bị vậy. Bình thường dùng ngon, chỉ thỉnh thoảng lại dở chứng nhưng cũng ít khi thôi. Bác nào biết rõ chỉ bảo giùm em với

kun_xynk

cái đó gọi là "Màn hình xanh chết chóc". Khi bi kiểu này có thể máy bạn vừa bị lỗi phần cứng. Tuy nhiên có một khả năng rất nhỏ là do lỗi WINDOWS bạn nên cài lại máy thử xem sao.

Nếu như vẫn bị tình trạng bạn vừa nêu thì nó là do lỗi phần cứng. Vì bạn dùng Laptop nên tui nghĩ là mang ra cửa hàng nơi bạn mua nhờ người ta BH dùm. Thân!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Thực Hành Quyền Công Tố Trong Giải Quyết Vụ Án Sử Dụng Mạng Máy Tính, Mạng Viễn Thông, Phương Tiện Điện Tử Thực Hiện Hành Vi Chiếm Đoạt Tài Sản Luận văn Luật 0
D Tội sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng internet hoặc thiết bị số thực hiện hành vi chiếm đoạt tài sản (điều 226b) Luận văn Luật 0
H Một số vấn đề xây dựng và thực hiện kế hoạch kinh doanh máy tính và các thiết bị tin học của công ty Khoa học Tự nhiên 0
P Đồ hoạ máy tính và hiện thực ảo Công nghệ thông tin 0
D Máy tính khởi động hiện working updates 100 complete dont turn off your completer Tin học cơ bản 0
B Máy tính hiện dòng chữ Input signal Out of range change settings to 1280x1024 - 60Hz Hỏi đáp Tin học 1
J Nghiên cứu một số kỹ thuật và công nghệ để thực hiện thanh toán bằng tiền điện tử qua mạng máy tính Công nghệ thông tin 0
B Biện pháp tổ chức thực hiện chương trình đào tạo nghề sửa chữa và lắp ráp thiết bị máy vi tính tại t Luận văn Sư phạm 0
P [Free] Phân tích tình thực hiện chi phí kinh doanh tại công ty trách nhiệm hữu hạn máy tính Hà Nội Luận văn Kinh tế 0
K Máy tính bị sọc ngang, không hiện thị nội dung trên màn hình Hỏi đáp Tin học 0

Các chủ đề có liên quan khác