hoatinhyeu_1001

Tình hình là mình dùng IDM 5.17 để download file trên rapidshare, sau khi down thì bandwith internet của mình lên full, check thì nó ra thế này:

nhưng vấn đề là sau khi down xong hay ngừng (Stop All) down, thì bandwith download vẫn ở mức full, (máy không vào web hay load cái gì) mình dùng lệnh netstat -o để kiểm tra thì thấy IDM trong máy vẫn nối với server rapidshare nhưng ở trạng thái FIN_WAIT_2 (nghĩa là chờ để close conect đúng không nhỉ?)

mạng vẫn tích cực chạy full nhưng ổ cứng trên máy vẫn không hề tăng dung lượng.

cái hình chụp khi gõ lệnh netstat:

Cho đến khi mình ngắt hết các kết nối kia thì máy mới trở lại bình thường,

vấn đề này mình gặp phải ở lần update các gói cài đặt mới nhất của windows XP SP3, và sau khi cài IDM 5.17 (cả windows XP và IDM đều không phải hàng crak)

mình muốn hỏi làm sao để các kết nối kia tự động bị đóng lại, chứ không nên phải dùng tay thủ công như vậy nữa. Mong bạn nào chỉ dùm

À khi đang download thì do cái kết nối kia chạy song song và chiếm hơn 50% bandwith nên IDM down cũng không được như ý, toàn làm giảm đi tốc độ download (khi để IDM down, mình không vào web hay chạy cái gì khác)

Bổ sung là ngay cả rapidshare và megaupload đều bị và khi chuyển sang dùng orbitdownload cũng bị nốt

Mình thoát IDM nó vẫn bị nha các bạn

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

hy vọng có bạn nào đó giúp mình giải quyết, mệt mỏi vì nó quá (

mua_xuan991

máy mình cũng đang bị hiện tượng này, có ai biết xin chỉ giúp, chứ nếu hok close connect thì sau khi tắt chương trình nó vẫn cứ down, chỉ khi nào nó down xong thì nó mới hết, như vậy nó cứ lấy hết bandwidth hok thể lên mạng được, tất cả chương trình có download đều bị, yahoo, IDM, firefox... Cài windows lại rồi vẫn bị!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

vấn đề này hok ai giải quyết được hết hay sao ???

Bartlet

Bạn cài lại windows là hết chứ không hiểu sao lỗi vào ổ C;/ luôn ròi

Các chủ đề có liên quan khác