các bạn giỏi tin học ơi , giúp đỡ giùm em chuyện này nhé…chuyện là nhà em mắc đường dây Internet của VNPT… em muốn lắp cho 4phòng chốngtrong nhà,phòng chốngnào cũng có thể truy cập Internet cả…Nhân viên của VNPT bảo rằng chỉ có thể lắp cho 1phòng chốngthôi..3phòng chốngcòn lại em phải nhờ nhân viên tin học vào cài đặt hay nối dây gì đó..thật tình em không có chuyên môn trong lĩnh vực này nên chẳng biết làm sao, cứ nghĩ thợ lắp ráp Internet họ sẽ làm dc chuyện này…bây giờ họ nói vậy em cũng không biết làm sao…nhà em vừa xây xong, trong quá trình xây, anh xã vừa kêu thợ điện đi đường dây internet chờ sẵn rồi …bây giờ hổng hiểu họ kêu mắc dây thêm là sao hả bạn?

các bạn cho mình hỏi nếu mình muốn lắp đường dây internet cho 4phòng chốngnhư trên thì mình phải làm gì? Nếu đúng như lời anh nhân viên VNPT là phải thuê nhân viên tin học vào cài đặt hay nối dây gì đó thì chi phí phải là bao nhiêu?

Mong nhận dc lời tư vấn của các bạn nhé…Thank rất nhìu.

lananh_VN

Câu trả lời là bạn nên phải đi một hệ thống mạng riêng trong nội bộ gia đình mình chứ sao.

1. Khi thi công nhà bạn người ta vừa lắp đặt nguyên một hệ thống net rồi, toàn bộ hệ thống dây này tập trung ở một chỗ và bạn cần biết chỗ đó để lắp cái switch vào.

2. Ra tiệm vi tính mua một cái switch tốt xấu tùy theo túi trước và cắm tất dây mạng(màu trắng to) vào cái switch đó--> xong.

Được terahezt sửa chữa / chuyển vào 15:02 ngày 27/04/2010

julianree

Wifi thì cũng chỉ tốn trước mua thiết bị thôi chứ còn trước cước thì có khác gì dùng line đâu nhỉ

diepvinhcuong

Trích từ bài của daigia005 viết lúc 14:03 ngày 27/04/2010:

Trích từ bài của phuonglamk viết lúc 13:49 ngày 27/04/2010:

bạn ơi...làm cái wifi thì nói làm gì?nhà mình ít người ít xài nên ngại wifi sẽ tốn kém.

í mình hỏi cách lắp đường line cho 4phòng chốngthôi, trừ phương án phải dùng wifi.

1 cái router wifi tenda giá có 350k

linksys hay gì gì đắt hơn tí

dùng đỡ phải dây dợ lằng nhằng

khách đến chơi cũng tiện đỡ phải cắm nhờ dây

máy bàn thì mua thêm cái đầu thu cũng tenda giá tầm 150k

cho em hỏi ké cái router wireless ấy bih rẻ nhất bao $ 1 cái nhỉ

cuongtribal

mua dây mạng với cái ổ có nhiều chỗ để cắm đầu dây mạng (chả biết miêu tả vì không fải chuyên ngành nên không bít )

thế là 4 máy dùng ngon lành

máy mình mắc chung với 2 nhà nữa trong xóm còn mắc được chứ chả cùng trong 1 nhà

lonely4emy

Trích từ bài của phuonglamk viết lúc 13:49 ngày 27/04/2010:

bạn ơi...làm cái wifi thì nói làm gì?nhà mình ít người ít xài nên ngại wifi sẽ tốn kém.

í mình hỏi cách lắp đường line cho 4phòng chốngthôi, trừ phương án phải dùng wifi.

1 cái router wifi tenda giá có 350k

linksys hay gì gì đắt hơn tí

dùng đỡ phải dây dợ lằng nhằng

khách đến chơi cũng tiện đỡ phải cắm nhờ dây

máy bàn thì mua thêm cái đầu thu cũng tenda giá tầm 150k

nguyen_cuong

Trích từ bài của phuonglamk viết lúc 13:13 ngày 27/04/2010:

các bạn giỏi tin học ơi , giúp đỡ giùm em chuyện này nhé…chuyện là nhà em mắc đường dây Internet của VNPT… em muốn lắp cho 4phòng chốngtrong nhà,phòng chốngnào cũng có thể truy cập Internet cả…Nhân viên của VNPT bảo rằng chỉ có thể lắp cho 1phòng chốngthôi..3phòng chốngcòn lại em phải nhờ nhân viên tin học vào cài đặt hay nối dây gì đó..thật tình em không có chuyên môn trong lĩnh vực này nên chẳng biết làm sao, cứ nghĩ thợ lắp ráp Internet họ sẽ làm dc chuyện này…bây giờ họ nói vậy em cũng không biết làm sao…nhà em vừa xây xong, trong quá trình xây, anh xã vừa kêu thợ điện đi đường dây internet chờ sẵn rồi …bây giờ hổng hiểu họ kêu mắc dây thêm là sao hả bạn?

các bạn cho mình hỏi nếu mình muốn lắp đường dây internet cho 4phòng chốngnhư trên thì mình phải làm gì? Nếu đúng như lời anh nhân viên VNPT là phải thuê nhân viên tin học vào cài đặt hay nối dây gì đó thì chi phí phải là bao nhiêu?

Mong nhận dc lời tư vấn của các bạn nhé…Thank rất nhìu.

Check PM. Hợ hợ

Các chủ đề có liên quan khác