Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By ngocngan_world
#957387 Không tích hợp được IDM với Chrome

Chrome phiên bản 44.0.2403.155 m

IDM phiên bản 6.23 build 18

Tìm trên Google

1/Kéo thả IDMGCExt vào chrome://extension có Developer Mode

2/Tải extension downloader

Đều không ăn thua

Ai biết cách tích hợp,vui lòng chỉ dùm
By thuytien_hoavang
#957401 bạn bỏ check chrome OK , sau đó bạn chọn add browser tìm đến chrome thử xem có được ko
By nguyenquoctuan_205
#957402 Google Chrome luôn "chơi khó" IDM, không hiểu vì sao lại như vậy. Mỗi khi Chrome cập nhật mới, là ý rằng tiện ích mở rộng của IDM không thể làm việc. Thử cách của MOD đưa ra xem? Nếu không được nữa thì bạn thử gỡ sạch IDM (gỡ sạch) và khởi động lại, và cài lại xem sao? Mình cũng có một số lần bị như thế, cài lại thì OK. Nhưng chỉ được một thời gian -_- . Bạn tích lựa chọn "Automatically start...." xem sao.
By Bearach
#957403 Cái opera vs Avast của mình nó cũng báo idm là Phần mềm nguy hại không an toàn gợi ý loại bỏ vs tắt, may vẫn dùng dc
By huynhquoc.truong
#957405 Google Chrome luôn "chơi khó" IDM, không hiểu vì sao lại như vậy. Mỗi khi Chrome cập nhật mới, là ý rằng tiện ích mở rộng của IDM không thể làm việc. Thử cách của MOD đưa ra xem? Nếu không được nữa thì bạn thử gỡ sạch IDM (gỡ sạch) và khởi động lại, và cài lại xem sao? Mình cũng có một số lần bị như thế, cài lại thì OK. Nhưng chỉ được một thời gian -_- . Bạn tích lựa chọn "Automatically start...." xem sao. Mình cũng dính phốt này tưởng do máy hoá ra là chrome nó khó ở. Hi vọng có thím nào cao tay làm được. chứ gỡ sạch IDM mình cũng thử rồi nhưng vẫn không được.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym