Máy tính em mua mới khoảng được 6 tháng rồi chơi ổn lắm cái chừng khoảng 3 tháng sau cái tự nhiên nó tự động reset liên tục chả hiểu tại sao cả ? Xong rồi dần dần cái lỗi đó nó hết và bây giờ nó chuyển sang tự động tắt máy luôn em cứ chơi được khoảng 5-10p là máy nó tự động tắt mong các anh giúp đỡ ạ

hoacaphe85

Máy tính tự động tắt nguồn thì do rất nhiều nguyên nhân, có thể là máy tính bạn nhiễm virus, hay máy tính bị khô keo tản nhiệt.... Bạn có thể tham khảo bài viết này về nguyên nhân và cách xử lý.
Code: http://blogchiasekienthuc.com/thu-thuat-may-tinh/loi-may-tinh-reset-lien-tuc.html

Nó còn 1 triệu chứng nữa ví dụ : Khi em reset máy lại thì CPU nó hoạt động bình thường nhưng mà máy nó không chạy cái màn hình ngay nút bấm nó màu cam không hiện màu xanh cái này là sao ạ

xuan_phong

Bạn thử cài lại windows đi, nếu vẫn bị thì mình đoán ổ cứng của bạn bị bad Ổ cứng nếu mà bị bad thì sao bạn dạo này kinh tế eo hẹp không có tiền sửa máy nên nhiều lúc cắn răng chịu đựng luôn đấy

Thật sự nguyên nhân thì có thể có rất nhiều. Bạn nên test từ phần mềm trước (Cài lại máy). Sau đó test đến phần cứng: cắm lại các cap kết nối, đổi nguồn, vệ sinh và bôi keo tản nhiệt cho cpu, thay ổ cứng... Tuy nhiên vì máy bạn là máy mới vẫn còn hạn bảo hành thì nên mang đi bảo hành là tốt nhất.

duonghuongz

nguồn, nhiệt độ, .... quá nhiều nguyên nhân dẫn đến tình trạng trên, máy mới mua khuyên bạn mang bảo hành không nên tự vọc lung tung.

h3okut3_9s

Ổ cứng nếu mà bị bad thì sao bạn dạo này kinh tế eo hẹp không có tiền sửa máy nên nhiều lúc cắn răng chịu đựng luôn đấy Lên google search xem thử bạn, nếu không được thì chắc phải đem ra tiệm thôi! Hồi trước mình cũng có ổ cứng bị bad định đem ra tiệm phục hồi dữ liệu mà nó treo giá trên trời không à (hình như tầm 5 triệu ), nên thui khỏi sửa mua cái mới luôn!

Bây giờ bạn cố gắn sao chép dữ liệu ra USB hết đi đề phòng sự cố

Các chủ đề có liên quan khác