Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By sasiwimonvietnam
#950789 - Khi cài lại windows thì em Format ổ đĩa C để cài lại ổ C mới, nhưng mà cài xong xui hết rồi mẹ em bảo tài liệu quan trọng để trong đó Bây giờ làm sao đây khôi phục được không ạ ??? HELPPPPPPPPPPP

By kntphuc
#950791 Tức là bây giờ bạn đã cài windows mơi hoàn tất luôn rồi ?? bạn thử chạy mấy soft khôi phục dữ liệu xem.
By marino_marino12908
#950793 mới format còn dễ chứ cài xong windows rồi khó lấy lại lắm vì dữ liệu mới đè lên dữ liệu cũ. thôi cứ giúp được gì cho bạn ấy thì giúp thôi chứ đúng là nếu cài xong windows mới thì khả năng lấy lại dữ liệu cũ khá thấp
By dungtq2412_ihere
#950794 nếu bạn dừng lại như hình trên thì tháo ổ cứng mang ra thợ cứu ngay được dễ dàng, bác mà cài windows thành công thì chúc bác may mắn lần sau
By baoquyen_ly
#950795 - Khi cài lại windows thì em Format ổ đĩa C để cài lại ổ C mới, nhưng mà cài xong xui hết rồi mẹ em bảo tài liệu quan trọng để trong đó Bây giờ làm sao đây khôi phục được không ạ ??? HELPPPPPPPPPPP

Còn nc còn tát, boot vào WinPE thử dùng mấy soft recovery xem sao? (chắc ăn hơn recovery khi trong windows vừa cài lại recovery ổ C)

Đây cũng là lý do mà khi cài máy cho ai mình phải gặng, giải thích rõ ( bởi nhiều ng không biết cài windows CHỈmất hết data ổ C, Desktop, Document) để họ nếu có để data ở ổ C, Desktop, Document phải backup trước, không thì cài xong windows mệt lắm
By Torey
#950796 Còn nc còn tát, boot vào WinPE thử dùng mấy soft recovery xem sao? (chắc ăn hơn recovery khi trong windows vừa cài lại recovery ổ C)

Đây cũng là lý do mà khi cài máy cho ai mình phải gặng, giải thích rõ ( bởi nhiều ng không biết cài windows CHỈmất hết data ổ C, Desktop, Document) để họ nếu có để data ở ổ C, Desktop, Document phải backup trước, không thì cài xong windows mệt lắm hihi lâu lâu cài windows dùm còn bị chửi vì lí do bạn nêu
By lelien123
#950798 hihi lâu lâu cài windows dùm còn bị chửi vì lí do bạn nêu chửi thì chửi lại, ai tâm lý thì người ta nhắc thôi chứ cứ im ỉm mất ráng chịu, có không biết giữ mất đừng tìm
By tu_bao
#950799 bó tay rồi nhé bạn. Cài windows lại có nghĩa là bạn đã ghi dữ liệu mới vào đĩa, và nó đã thay thế vị trí của dữ liệu cũ.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym