Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By hoasom
#946919 Tình hình là mấy hôm nay em bật máy lên thì vừa ấn nút Power phát thì máy khởi động nhưng đột nhiên tắt ngúm, lần thứ hai cũng tự động tắt, chưa vào được Window, máy tự động tắt ngúm luôn...em sợ quá không biết là nó làm sao...

Các pro chỉ dùm em với ạ, em cảm ơn. !!!! ( Loại bỏ vấn đề CPU nóng )
By Carver
#946929 Có thể do nguồn máy bạn ạ, nó chưa chết hẳn nên chạy được một lúc là ngắt. Bạn có thể thay nguồn khác để kiểm tra.
By learn_to_love_english
#946930 Tình hình là mấy hôm nay em bật máy lên thì vừa ấn nút Power phát thì máy khởi động nhưng đột nhiên tắt ngúm, lần thứ hai cũng tự động tắt, chưa vào được Window, máy tự động tắt ngúm luôn...em sợ quá không biết là nó làm sao...

mua máy mới đi bạn.....
By Kris
#946932 Có thể là do cái nút bấm khởi động bị dính, bạn tháo vỏ máy ra, tháo bó dây nối tại mainboard nói với nút khởi động (ở vỏ máy), lấy tovit làm chập 2 chân trên main, nếu máy khởi dộng được thì đúng là do nút bấm bị dính.

Nếu nút không dính thì có thể do nguồn yếu.
By guitar83vn
#946933 Trường hợp của chủ thread nên nói rõ máy gì , cấu hình ra sao dùng máy này đã được bao lâu rồi ???

Nguyên nhân chưa hẳn là nguồn , không thể nói thế nào là chính xác được .

Bạn nên nói rõ thêm về máy của bạn sẽ nhận được câu trả lời chính xác hơn
By Miss_ya
#946934 Có thể là do cái nút bấm khởi động bị dính, bạn tháo vỏ máy ra, tháo bó dây nối tại mainboard nói với nút khởi động (ở vỏ máy), lấy tovit làm chập 2 chân trên main, nếu máy khởi dộng được thì đúng là do nút bấm bị dính.

Nếu nút không dính thì có thể do nguồn yếu. Em cũng đang nghi là do cái này, còn bộ nguồn thì em mới mua xong sao hỏng được.
By sweet_day_97
#946935 Trường hợp của chủ thread nên nói rõ máy gì , cấu hình ra sao dùng máy này đã được bao lâu rồi ???

Nguyên nhân chưa hẳn là nguồn , không thể nói thế nào là chính xác được .

Bạn nên nói rõ thêm về máy của bạn sẽ nhận được câu trả lời chính xác hơn Nó như thế này ạ :

System Manufacturer: BIOSTAR Group

System Model: G31D-M7

BIOS: Default System BIOS

Processor: Pentium(R) Dual-Core CPU E5300 @ 2.60GHz (2 CPUs)

Dùng đã 4 năm

RAM chỉ có 1 GB nhưng chơi được cả "call of duty modern warfare 4" ( chắc bạn biết game này )

Mình cũng có hay tải những game nặng và chơi game cũng khá nhiều, nhưng dạo này ít rồi, mình xóa hết game đi và chỉ còn 1 game thôi ..

Cấu hình của máy mình cũng tàm tạm ( nói chung là hơi yếu )
By Guyon
#946936 Bạn tháo thùng máy ra , tháo pin cmos tháo ram lau chân , nếu vó VGA rời tháo ra lau lại chân , gắn lại tất cả . Bạn khởi động lại vào BIOS thiết lập sata và ngày giờ , nếu máy không vào đuợc bios , thì có 2 nguyên nhân .

1/ là main hỏng (khả năng này cao hơn là nguồn hỏng)

2/ Nguồn yếu , (trường hợp nguồn yếu cũng có thể vào windows 1 lúc mới tắt)

Nếu nghi ngờ nút power hỏng thì có thể rút 2 dây của nút reset ghim vào cổng của nút power , lấy reset làm power để test
By ome419
#946937 Bạn tháo thùng máy ra , tháo pin cmos tháo ram lau chân , nếu vó VGA rời tháo ra lau lại chân , gắn lại tất cả . Bạn khởi động lại vào BIOS thiết lập sata và ngày giờ , nếu máy không vào đuợc bios , thì có 2 nguyên nhân .

1/ là main hỏng (khả năng này cao hơn là nguồn hỏng)

2/ Nguồn yếu , (trường hợp nguồn yếu cũng có thể vào windows 1 lúc mới tắt)

Nếu nghi ngờ nút power hỏng thì có thể rút 2 dây của nút reset ghim vào cổng của nút power , lấy reset làm power để test Pin cmos là cái gì ạ em không biết, vào BIOS thiết lập sata ngày và giờ là sao ạ..Anh hướng dẫn em chi tiết dùm ạ !!!

Nếu hỏng main thì muốn thay main mới thì xài cái nào rẻ tiền nhưng lại tốt ạ...anh tư vấn dùm em.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym