conbocon

Không biết là từ lúc nào mà khi mình mở task manager lên đều thấy có một file tên sleep đang chạy, mình có bấm end task bao nhiêu lần thì cũng k tắt được, bấm qua process thì nó lại k có ở đó, vậy cho mình hỏi mình đã bị cái gì vậy mọi người.

Bạn thử Search => All files and folders => Local Hard Drives (C:;D:;E => ghi tên file đấy để xem file đấy là file như thế nào?

Không thấy process thì có thể là process bị ẩn (thế thì dùng Process Explorer hay Security Task Manager để kiểm tra), hay bạn đã end task đó rồi mà vì lí do nào đó nên bạn tưởng vẫn chưa end thôi

Mà đuôi cái file sleep đấy là gì vậy?

nè bạn

nó tự động chạy khi mình mở máy, k có dấu hiệu là nó đang chạy ngoài desktop phải mở task manager mới thấy, đã dùng Process Explorer nhưng không tìm ra

keokeohaha

Àh mà bạn tìm ra được file chưa, tìm được rồi thì thử up lên để mình down về xem sao

p/s:

1.Bạn thử vào start=>run=>gõ "msconfig"=>qua tab startup kiểm tra xem

2.Bạn thử kiểm tra ở Start=>all programs=> xem có file nào không

3.Kiểm tra Task Scheduler xem

4.Kiểm tra xem (nếu có) phần mềm mà bạn cài gần đây nhất

Hôm qua mình có mở file này lên, ấn vào mấy cái nút trong đó và bây h nó cứ tự động chạy ngầm mỗi khi mở máy, mình k tìm ra file sleep đó nhưng mình thấy nó vs cái này có cùng 1 biểu tượng nên chắc là nó đấy bạn.

mynak44b

Tốt nhất cứ xài phần mềm diệt virus mà kiểm tra . Xoá hết mấy file đấy cho lành

Không thì cứ để nguyên vậy cũng được nếu thấy không ảnh hưởng gì , mình có thời biết máy đầy virus mà vẫn để đó đấy thôi

K biết là nó có liên quan j k, nhưng k hiểu sao trò skyrim của mình trước h loading game cực nhanh mà tự nhiên giờ mình loading mãi chả thấy vô game j cả, mình có cài mod vô nhưng trước h nó vẫn chạy êm mà.

Meldryk

K biết là nó có liên quan j k, nhưng k hiểu sao trò skyrim của mình trước h loading game cực nhanh mà tự nhiên giờ mình loading mãi chả thấy vô game j cả, mình có cài mod vô nhưng trước h nó vẫn chạy êm mà. Mod gì vậy bạn?

Mà thôi bạn nên scan virus cho chắc ăn đi, chỉ sợ máy bạn bị virus, nếu máy bạn không bị virus thì đỡ hơn (vì có thể suy ra các nguyên nhân khác)

Nếu bạn không thích down antivirus thì bạn lên kiểm tra, nếu có thì ghi tên con virus đấy lên google để tìm cách ...diệt thủ công hay tìm removal kit của nó

ngoceo04

AVG của mình phát hiện có vài con virus j đó rồi xóa nó luôn rồi và mình kiểm tra lại thì sleep đã biến mất, k biết có phải là do virus hay không nhưng cũng Thank mọi người nhé nhất là bạn hehe_conan mình rất Thank và đánh giá cao sự nhiệt tình của bạn, arigatou.

Các chủ đề có liên quan khác