Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By nhok_xu_iu_anh
#944910 Hi mọi người

mình mới tải drive về để sử dung, nhưng trong quá trình cài đặt, chỗ chọn thư mục lưu google drive thì mình chọn ổ D, nhưng nó lại báo lõi là" D:\\ cant be used, please select a folder on an NTFS drive that not mounted over a network"

là bị làm sao vâyj mọi ngưởi s

chỉ mình với s
By conginuakhongem
#944912 Bạn chuyển ổ đĩa sang NTFS nhé

Start > All Programs > Accessories > right-click Command Prompt > Run as administrator

Gõ vào:

convert D: /fs:ntfs
By kuku_t3
#944915 Bạn chuyển ổ đĩa sang NTFS nhé

Start > All Programs > Accessories > right-click Command Prompt > Run as administrator

Gõ vào:

convert D: /fs:ntfs gõ: convert D: /fs:ntfs

rồi sao nữa bạn, mình gõ xong đóng lại rồi mà vẫn không được
By dongchoac_ch
#944917 gõ: convert D: /fs:ntfs

rồi sao nữa bạn, mình gõ xong đóng lại rồi mà vẫn không được Gõ xong enter, chờ 1 chút cho nó convert ổ D: sang NTFS

Bạn bấm chuột phải vào ổ D: chọn Properties, xem chỗ File System phải là NTFS chưa, nếu chưa thì làm lại

Nếu rồi thì bấm chuột phải vào ổ D: chọn Sharing > Advanced sharing > bỏ chọn Share this folder
By lathinga6
#944918 Gõ xong enter, chờ 1 chút cho nó convert ổ D: sang NTFS

Bạn bấm chuột phải vào ổ D: chọn Properties, xem chỗ File System phải là NTFS chưa, nếu chưa thì làm lại

Nếu rồi thì bấm chuột phải vào ổ D: chọn Sharing > Advanced sharing > bỏ chọn Share this folder đã làm và không thành công bạn ơi
By ngocphan_91
#944920 Khó quá thì cài theo mặc định hay dùng web không cần cài
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! oh chắc phải thế quá, chứ mấy cái kia mình gà quá chả biết s

Thank bạn nha
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym