Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Eideard
#168806 Thử nhìn vào usb xem trên máy usb tên gì

Mở thử ổ D, thay chữ "D" = tên ổ USB , xong enter 1 phát là vào được

Vào được nhưng không thấy gì là do máy bạn vừa nhiễm virus ^.^

Muốn biết bị virus gì , dùng chương trình " process manager " kiểm tra xem có quá trình nào lạ không , hãy gõ các tiến trình lạ vào google , sẽ có cách cho bạn diệt con virus đó ^.^

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By ngoisaobang_khanhly
#168811 mấy pác thông cảm, nhà em ở xã chưa có internet nên lâu lâu mới lên được, mà cái hộp thoại báo là: "there is no disk in the drive.Please insert a disk into drive \Device\harddisk1\DR4"

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

em thử fix rồi mà hông được! dù sao cũng Thank mấy pác nhiều nha!
Blog Tâm sự:
  • Tôi day dứt vì tình cảm dành cho hai người con gái | 02:05 ...
  • Tôi chỉ quay về nếu vợ bỏ tính ghen mù quáng | 02:05 ...
  • Tôi có tình cảm với cậu bạn cùng giới | 01:05 ...
  • Yêu anh 2 năm vẫn không biết anh đã lấy vợ chưa | 03:05 ...
  • Anh rời bỏ khi tôi ở đường cùng | 04:05 ...
  • Chồng coi thường cả nhà tôi | 04:05 ...
By vovongtinhyeu
Quote:

Được gửi bởi bathangmap

mấy pác thông cảm, nhà em ở xã chưa có internet nên lâu lâu mới lên được, mà cái hộp thoại báo là: "there is no disk in the drive.Please insert a disk into drive \Device\harddisk1\DR4"

em thử fix rồi mà hông được! dù sao cũng Thank mấy pác nhiều nha!

Cái này là do USB cảu bạn bị lỗi, mang đi BH thôi bạn ah
By mr_huy_2004
#168831 "làm sao cắt nghĩa được tình yêu

Có nghĩa gì đâu một buổi chiều

Nó chiếm hồn ta bằng nắng nhạt

Bằng mây trời nhẹ gió dìu hiu"

Sao hổng ai chịu chỉ em cách sửa hết dvậy!!!!
By be_Nu
#168833 bạn thử nhấp chuột phải vô my computer, chọn Manage->Disk Management, sau đó nhìn sang phía bên tay phải, nhấp chuột phải vào ổ USB, chọn Change drive letter and paths..., sau đó chọn change... rồi đổi sang tên gì đó, ví dụ như H chẳng hạn, sau đó nhấn ok là xong.

Đây là tình trạng sai logic khi nhận usb của máy đó, không phải usb bị hư đâu, cái này là do bị virus phá nhưng không phục hồi trả toàn được như ban đầu nên máy mới không nhận usb đó.

Thân
By cuopnganhang_duanangduhoc3000
#168834 chào các pác

mình có 1 câu hỏi muốn nhờ các bác

USB của mình không hiểu tại làm sao khi đưa vào máy tính thì nó vẫn nhận. Nhưng khi mở thì lại không được bị treo máy một lúc sau nó báo "đã bị thay đổi gi đó" và hay mình dịch ra là vậy còn toàn bộ dòng tiếng anh mình không nhớ

chào các pác

USB của mình không hiểu tại làm sao khi đưa vào máy tính thì nó vẫn nhận. Nhưng khi mở thì lại không được bị treo máy một lúc sau nó báo "đã bị thay đổi gi đó" và hay mình dịch ra là vậy còn toàn bộ dòng tiếng anh

G:/is not accessible

The file or directory is corrupted and unreadable

chào các pác

USB của mình không hiểu tại làm sao khi đưa vào máy tính thì nó vẫn nhận. Nhưng khi mở thì lại không được bị treo máy một lúc sau nó báo "đã bị thay đổi gi đó" và hay mình dịch ra là vậy còn toàn bộ dòng tiếng anh

G:/is not accessible

The file or directory is corrupted and unreadable
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online