Vào đề luôn. Thằng e mình hồi tháng 3 mua 1 em Dell core i7, ram 4g, hdd 500g, 2 vga (intel và nvidia 840m). Tối nay nó vác máy đưa mình xem thử. Nó không chơi game, chỉ xài autocad và lướt web, phim ảnh. Nhưng mỗi lần nó xài autocad xong, thoát ra, bấm phím phải chuột là cái hình đồng hồ cát cứ xoay hoài, không ngừng, xoay đến 1 tgian nào đó là treo laptop. Nếu nhấn alt + ctrl + del để mở task manage thì cũng treo máy hay bị màn hình đen thui. Phải đè phím power để tắt và mở lại. Nhưng nếu không sử dụng autocad thì lại không bị tình trạng đó. Xài thoải mái, bấm phải trái chuột vô tư. Chỉ bị khi xài autocad thôi.

Win do mình cài, w7 ultimate 64bit. Xài bkav nhưng mình gỡ rồi, vẫn bị. Ngoài bkav không còn chg trình lạ nào chạy ngầm hết. Đã ktra máy sạch, không có virus. máy chạy nhanh, ổn định, không nóng. Nhưng cứ phím phải chuột sau khi sử dụng autocad là bị treo.

Có Pro nào gặp trg hợp này chưa, chỉ mình cách fix lỗi với. Đau đầu quá.

giờ thử cài lại windows 1 lần nữa,tải và cài lại autocad xem,ko dùng bản cài cũ.nhớ cài đầy đủ driver chính hãng trên trang chủ của nó.xem còn bị nữa ko.chứ dell mình cài cho mình 1 máy dell 7537 core i5 thôi,sài autocad và 3dmax 2015 mà chạy phà phà,máy mấy đứa em cũng thế.

gloom_king

Win7 ultimate có nhiều bản lởm lắm, nên dùng bản Pro.

mình nghĩ không phải do win, nếu do windows thì không riêng gì autocad mà khi xài bất cứ Phần mềm nào cũng sẽ bị tình trạng đó

bạn thử xem đoạn set ram ảo xem.

ram 4g, ram ảo 2g có nhất thiết phải set thêm ko? chạy có mỗi autocad thì cần set ram ảo nhiều làm gì

Chỉ có cách cài lại bản Auto Cad khác thôi

bản autocad mình cài là bản chuẩn nhất đấy bạn. bản này mình cài không dưới trăm lần rồi, chưa hề lỗi. chỉ riêng thằng e mình bị, thế mới ác

giờ thử cài lại windows 1 lần nữa,tải và cài lại autocad xem,ko dùng bản cài cũ.nhớ cài đầy đủ driver chính hãng trên trang chủ của nó.xem còn bị nữa ko.chứ dell mình cài cho mình 1 máy dell 7537 core i5 thôi,sài autocad và 3dmax 2015 mà chạy phà phà,máy mấy đứa em cũng thế.

mình cài windows rồi, và ghost cũng chơi luôn (bản ghost no driver). cài driver theo 2 cách, 1 từ trang chủ 1 bằng Wandr 6.xx. riêng vga 840M thì mình tải driver chuẩn trên trang nvidia về

Lên window 8.1 đê,máy mới bây giờ người ta không hỗ trợ window 7 nữa,như window phone anh soft đang hạn chế ae nhà ram 512 đấy

trang_su

Nếu phần mềm bình thường thì giờ thử phần cứng!

Thử thay CPU để loại trừ.

Mua hôm tháng 3 thì chắc phải mang bảo hành. Mở máy lên cho họ xem.

dauyeu1248

Lên window 8.1 đê,máy mới bây giờ người ta không hỗ trợ window 7 nữa,như window phone anh soft đang hạn chế ae nhà ram 512 đấy

lúc mới mua xài w7 chơi autocad vẫn bình thg mà nên đừng nói w7 không hổ trợ để lên w8 hay w8.1. chắc gì lên đã chạy tốt hơn

Nếu phần mềm bình thường thì giờ thử phần cứng!

Thử thay CPU để loại trừ.

Mua hôm tháng 3 thì chắc phải mang bảo hành. Mở máy lên cho họ xem.

mình cũng nghĩ do phần cứng. laptop chỉ đổi mới trong vòng 1 tháng đầu nếu có hư hỏng (laptop xách tay mà, không phải chính hãng), qua 1 tháng thì sửa. mà nghĩ xem, mới xài được hơn 2 tháng mà bung phần cứng thì còn gì là laptop nữa.

với lại bạn cũng biết rồi đó, bảo hành đâu phải dễ ăn. đâu phải cứ nói là nó thay hay đổi cho mình, nhất là hàng xách tay thế này. không bắt được bệnh chính xác, không đưa được lỗi cụ thể thì khó mà bắt nó bảo hành cho mình lắm. nhất là với cái lỗi tào lao này. thà rằng cứ bấm chuột phải là bị treo thì còn dễ ăn nói. đằng này chỉ bị mỗi autocad, mấy cái khác thì xài bình thg. thế nên mình muốn chính xác 1 lỗi cụ thể để dễ dàng rạch ròi mà ăn nói khi bảo hành thôi

vitienyeuem

Kiểm tra HDD và update frimware cho HDD hết.

ktra rồi bạn ơi. đánh giá very good luôn đấy. nhiệt độ hdd dao động từ 32 đến 34 độ ak. perfect 100%, health 100%, không 1 tý bad nào

tranbaochau2004

Bác thử cài proshow gold rồi render ra cái clip, hay cài game nào chơi như fifa onl2 thử xem có bị tình trạng giống như khi dùng autocad ko?

Dùng soft test luôn cái HDD xem thế nào?

Bạn down bản autocad mới hơn và cài lại ...cũng có the do bản autocad đó lỗi, không phù hợp vs windows of bạn

diaryofprincess

Bạn down bản autocad mới hơn và cài lại ...cũng có the do bản autocad đó lỗi, không phù hợp vs windows of bạn

bạn không đọc hết topic ak. windows do mình cài, cad do mình cài. xài từ hồi mới mua tới giờ vẫn được mà. vừa bị tình trạng này cách đây mấy ngày thôi nên không thể là do cad được

Bác thử cài proshow gold rồi render ra cái clip, hay cài game nào chơi như fifa onl2 thử xem có bị tình trạng giống như khi dùng autocad ko?

Dùng soft test luôn cái HDD xem thế nào?

hdd test rồi, perfect luôn bạn ak. như trên mình đã nói, xài bất cứ phần mềm nào cũng được, không bị gì hết.

sử dụng autocad bình thg, không hề bị lỗi tý tẹo nào. nhưng - nếu thoát hẳn autocad ra, sau đó bấm chuột phải vào màn hình để Refesh làm tươi là nó quay quay và treo ngay. chỉ vậy thôi, những phần mềm khác làm như vậy không bị. điên đầu là thế

boyprotuyenvo

Nhưng nếu không sử dụng autocad thì lại không bị tình trạng đó. Xài thoải mái, bấm phải trái chuột vô tư. Chỉ bị khi xài autocad thôi.

Win do mình cài, w7 ultimate 64bit. Xài bkav nhưng mình gỡ rồi, vẫn bị. Ngoài bkav không còn chg trình lạ nào chạy ngầm hết. Đã ktra máy sạch, không có virus. máy chạy nhanh, ổn định, không nóng. Nhưng cứ phím phải chuột sau khi sử dụng autocad là bị treo.

Có Pro nào gặp trg hợp này chưa, chỉ mình cách fix lỗi với. Đau đầu quá.
Chứng tỏ rằng lỗi do autocad phát sinh khi thoát chương trình.

Bạn thử gỡ sạch sẽ nó rồi cài lại xem sao !

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
H Bạn cần vay tiền ngân hàng, đang gặp khó về thủ tục??? LH tới tôi giải quyết mọi vấn đề Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
B Doanh nghiệp lâm vào tình trạng phá sản là doanh nghiệp gặp khó khăn hoặc bị thua lỗ trong hoạt động Luận văn Kinh tế 0
P Các doanh nghiệp Việt Nam áp dụng SA8000 gặp những khó khăn thuận lợi gì? Giải pháp cho những doanh Luận văn Kinh tế 2
S anh (chị) nào học tốt môn kt lượng giải giúp e bài này vs ạ.bọn e gặp khó khăn ở khâu tìm số liệu ạ. Kinh Tế Lượng 4
S Những khó khăn mà giáo viên và học sinh phải gặp trong việc sử dụng sách giáo khoa tiếng Anh 8 ở Tru Ngoại ngữ 0
N Nghiên cứu những khó khăn mà giáo viên và học sinh khối mười trường THPT Nam Tiền Hải gặp phải khi t Ngoại ngữ 0
N Những khó khăn người Việt học Tiếng Anh tại công ty cổ phần học thuật EQuest Hà Nội gặp phải khi học Ngoại ngữ 0
T Những khó khăn học sinh lớp 10 trường THPT Trương Định gặp phải khi học kỹ năng viết với sách giáo k Ngoại ngữ 0
L Gặp vấn đề khó trong boot máy, mong mọi người giúp đỡ ! InterNet 6
O Tìm hiểu về khó khăn gặp phải trong quá trình xây dựng NoSQL Hỏi đáp Tin học 1

Các chủ đề có liên quan khác