Brighton

mình có thắc mắc là cái main giagbyte của mình là p67a-ud3p...nhưng khi vào trang chủ gigabyte để tìm file bios thì có tới 2 cái rev lận..ví dụ như GA-P67A-UD3P (rev. 1.0)

GA-P67A-UD3P (rev. 1.1)

mình không biết chọn cái nào hết...mình có nghe nói là bios của rev 1.1 thì không thể dùng cho 1.0

mình không không biết là down file bios của GA-P67A-UD3P (rev. 1.0) hay là GA-P67A-UD3P (rev. 1.1)

ai biết xin chỉ giúp. thanks

Mình chỉ thấy update bios khi máy có vấn đề khi không lên dc máy ... không nhận dc phần j quan trọng .... như cài windows 8 thì bị lỗi màng hình ... thì lúc đó thấy nên update bios ... nếu máy xài bình thường .. khuyên không nên update bios ... vì update bios bị lỗi .... thì cái này bó tay đấy ^^!

Bret

muốn update để nó ổn định hơn với windows 8 đó mà...mình thắc mắc là cái chỗ rev 1.0 rev 1.1 .... nếu không có rev thì không lo

muốn update để nó ổn định hơn với windows 8 đó mà...mình thắc mắc là cái chỗ rev 1.0 rev 1.1 .... nếu không có rev thì không lo Mình nghe than thường đa số là máy Dell cài không dc windows 8 .. bị lỗi màng hình ..còn máy Gigabyte thì chưa nghe ... mà mình vẫn khuyên bạn đừng có update..... vì windows 8 giờ đã hỗ trợ phần lớn hết rùi .... ngoài trừ cái Dell bị lỗi thì phải update bios thui .... mà lỡ update bios mà bị lỗi là tốn tiền lắm đấy ^^!

lovingboyck5

Sorry vì đào mộ, mình có thắc mắc muốn được giải đáp là:

Update BIOS được lợi gì không

Update BIOS xong rồi cài lại windows thì có cần update lại BIOS không

Thank các bạn đã giúp đỡ

Sorry vì đào mộ, mình có thắc mắc muốn được giải đáp là:

Update BIOS được lợi gì không

Update BIOS xong rồi cài lại windows thì có cần update lại BIOS không

Thank các bạn đã giúp đỡ update bios là bạn cập nhật thêm các chức năng cho bios ví dụ như hỗ trợ thêm cpu mới (cùng socket) hay 1 số máy cũ thì nên update bios để chạy windows 8 mượt hơn. Tùy theo máy mà cách update khác nhau. Nên update bios khi có nguồn điện hỗ trợ đề phòng nguồn điện chính bị cúp.

Bios update xong rồi cài windows không cần update lại, hạn chế update bios nhé bạn chỉ khi nào thật cần thiết mới update

Các chủ đề có liên quan khác