Duong_Qua

các bạn vui lòng chỉ giúp tui làm cách nào để chuyển đổi đơn vị đo trong soạn thỏa văn bản Word từ Inch sang Centimet với. Xin Thank nhiều!

hoai_thu

em rất muốn học cài window nhưng không ai chỉ cho lên không biết cánh làm thế nào lên em muốn hỏi các anh mong cach anh chi giúp cho em em rất Thank cách anh hãy chỉ cho em nhé!!

hess_cross

Vì không hiểu hết ý của bạn, nhưng nếu là bạn muốn các thông số trong MS-Word ( Căn lề, Tab,...) là đơn vị centimeter thì bạn có thể đặt lại thay cho Inches mà.

Đối với Word 2003

Bạn vào Tools/Option --> trong Tab General, --> trong ô Measurement Units chọn đơn vị Centimeters,--> Nhấn OK để xác nhận là được mà. Không biết có đúng ý bạn hỏi không.

Đối với Word 2007 , 2010

làm theo hướng dẫn sau:

Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

nhocso_94

em rất muốn học cài window nhưng không ai chỉ cho lên không biết cánh làm thế nào lên em muốn hỏi các anh mong cach anh chi giúp cho em em rất Thank cách anh hãy chỉ cho em nhé!!

Ngày xưa cũng đâu có ai dạy mình đâu. Tự mày mò ra bạn ạ, cứ theo các bước chính:

- Vào BIOS, chọn boot từ CD trước tiên

- Cho đĩa cài windows vào

- TỪ đây toàn dễ thôi, bạn tự tìm nha

còn nếu không làm được, thì nhắn tin vào yahoo cho mình, khi nào online, mình chỉ cho

disney_showroom

Mình có một cái máy in canon 3000, vừa sử dụng lâu và vô mực nhiều lần. Nhưng chỉ nhờ thợ vào mực thôi. Do nhà mình ở xa chợ, cách khoảng 25 km, nên khi máy in hết mực muốn đi vô mực rất khó vì đường xa.

Mình muốn tự vô mực nhưng không biết cách mở hộp mực máy in. Có ai biết cách mở hộp mực máy in canon 3000 chỉ cho mình với.

Xin Thank trước nhé.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mình mới tự cài được windows cho máy tính của mình. Tuy nhiên khi máy của nhà trường bị lỗi, mình cài windows lại nhưng không được. Bỏ đĩa CD boot vào để gosht lại máy nhưng nó nhận nhận được ổ cứng, hay khi cài lại windown nó chạy khi đến nhấn (R), nhấn (F3), hay nhân (enter) thì mình nhấn nút (R), hay nhấn (enter) thì nó cũng chạy trở lại như lúc khi bắt đầu bỏ đĩa vào ổ cứng.

Mình làm hoài mà nó vẫn không được, chắc là nó không nhận được ổ cứng gì đó hay sao?

Nếu có ai biết cách cài windows và sửa các lỗi trên thì hãy chỉ giúp nhé.

Thank thật nhiều nhe.

Đây là chỉ dẫn bằng hình cách mở hộp mực HP 1200 (nhưng nó rất tương tự Canon 3000). Bạn thử down về xem coi hiểu đến đâu lên đây hỏi tiếp. Cách mở này là của bọn Mỹ, thợ VN không mở tương tự như vậy (không dùng máy khoan) nhưng nói chay thì bạn không hiểu, nói có hình thì công phu lắm, vậy bạn làm theo nó cũng được.

Các chủ đề có liên quan khác