manloveman1979

các bạn ơi cho em hỏi mình download với idm thì mình phải download hết file mới chạy được. ví dụ như phải download hết (complete ) một bản nhạc , hay film mới chạy được . sao download 1 nửa thì không chạy được . mình không nói đến các phần mềm ứng dụng nhé. do file hay gì thế các bác.

>> một bản nhạc , hay film mới chạy được . sao download 1 nửa thì không chạy được

Một nửa thì làm sao đủ mà chạy ! Bạn download 1 nửa bản nhạc không có nghĩa là nghe được nửa bài. Noi chung mội file đều có "start" và "end" tạm gọi là "tags" để đánh dấu. Nếu máy thấy "start" mà không thấy "end" trong "tags" thì máy coi như file không xài được.

tutranviet

Quote:

Được gửi bởi tam_giang

>> một bản nhạc , hay film mới chạy được . sao download 1 nửa thì không chạy được

Một nửa thì làm sao đủ mà chạy ! Bạn download 1 nửa bản nhạc không có nghĩa là nghe được nửa bài. Noi chung mội file đều có "start" và "end" tạm gọi là "tags" để đánh dấu. Nếu máy thấy "start" mà không thấy "end" trong "tags" thì máy coi như file không xài được.

Về lý thuyết thì như vậy nhưng riêng phần mềm KMP Player thì lại khác: cho dù down film hay file videochưa xong (gồm nhiều đoạn đứt khúc) nó vẫn "chiếu" cho xem như thường (dĩ nhiên là đứt khúc)

Các chủ đề có liên quan khác