Hôm nay em cài lại windows cho con PC trên công ty thì sau khi vào windows chỉ còn 1 ổ C. ổ D chứa dữ liệu bị mất. Vào Diskmanagement thì chọn Chang letter path nó báo lỗi và không cho sửa. Sau đó em boot vào Win7 PE dùng mini partition tool thì vẫn hiện ổ nhưng em chang letter cũng không được.

Em xem thì vẫn còn dữ liệu.

Mọi người giúp em cách nào để lấy dữ liệu ra hay lấy lại ổ đĩa không ạ.

saobang9x_cz

Hôm nay em cài lại windows cho con PC trên công ty thì sau khi vào windows chỉ còn 1 ổ C. ổ D chứa dữ liệu bị mất. Bạn Set Label nó lại đi bạn, lúc trước mình cũng bị như thế.

edonis_snow

bạn dùng Partition Recovery Wizard - EASEUS Partition Manager ,recovery lại là oke nhé. tất cả sẽ như cũ

BOFamily_vn

Hôm nay em cài lại windows cho con PC trên công ty thì sau khi vào windows chỉ còn 1 ổ C. ổ D chứa dữ liệu bị mất. Vào Diskmanagement thì chọn Chang letter path nó báo lỗi và không cho sửa. Sau đó em boot vào Win7 PE dùng mini partition tool thì vẫn hiện ổ nhưng em chang letter cũng không được.

Mọi người giúp em cách nào để lấy dữ liệu ra hay lấy lại ổ đĩa không ạ. Đã vào đến nơi thấy nó với mini tool rồi thì dùng recovery partition wizard để nó dò lại part bị lỗi luôn

cauvongtuyet_mc

Copy lại dữ liệu qua ổ cứng ngoài rồi format lại cho lẹ đỡ suy nghĩ. Có thể boot vào bằng ubuntu live CD (vì bên linux nó không chơi label như bên windows)

drtruongxuanloc

Đã vào đến nơi thấy nó với mini tool rồi thì dùng recovery partition wizard để nó dò lại part bị lỗi luôn Em dùng Recovery rồi bác ạ nhưng cả 2 partition đều ở trạng thái Existing. Em check Recover thì nó báo là sẽ có 1 ổ Exisiting bị Delete em sợ mất dữ liệu nên không dám ok

Bạn Set Label nó lại đi bạn, lúc trước mình cũng bị như thế. Set Label không được bác ạ chứ em Set Label với Chang letter luôn rồi

Các chủ đề có liên quan khác