Peppi

chác các bác, em thì học bên kỹ thuạt thôi, nói về mấy cái word với excel thì em có biết chút chút, thêm tí powerpoint nữa thế thôi, mà bây h chỗ em định xin vào làm việc nó yc cái này thì không biết các bạn có tài liệu tự ôn nào không ak. Nó gồm những môn gì ak

tau_tuat

chác các bác, em thì học bên kỹ thuạt thôi, nói về mấy cái word với excel thì em có biết chút chút, thêm tí powerpoint nữa thế thôi, mà bây h chỗ em định xin vào làm việc nó yc cái này thì không biết các bạn có tài liệu tự ôn nào không ak. Nó gồm những môn gì ak Ở nhà ôn cũng được nhưng sẽ khó lắm bạn à!

Theo quan điểm riêng của mình thì bạn nên tìm một trung tâm tin học nào đó học sẽ dễ hơn.

Nếu muốn giỏi thì bạn phải thực hành thường xuyên.

Thân!

Bằng B yêu cầu Access và mạng cơ bản. Mạng thì đơn giản quá rồi, chỉ có access là bạn nên đi ra trung tâm nào đó học một khóa access, nó sẽ cấp bằng access cho bạn, nhân tiện nó cấp lun bằng B cho mình. Hiện giờ mình không biết sao chứ hồi đó mình học mình có bằng B trước khi có bằng A . Còn giờ thì ... nếu làm khó yêu cầu phải có bằng A rồi mới được B thì chịu khó đăng kí thi lấy bằng A đi bạn chỉ thi hai môn word và excel thôi, không khó lắm đâu.

chứng chỉ tin B dễ lắm bạn à . hôm tuần trước mới thi xong. exel thì mấy công thức IF với V,Hlookup lung tung thôi. word thì đánh văn bản theo mẫu lol. cái này xem font gì chỉnh theo là được. còn cái powerpoint thì càng dễ . thêm 1 chút access nữa. toàn cái cơ bản nên không cần quá nghiêm trọng hóa lên đâu

thuy_cute_hp

chứng chỉ tin B dễ lắm bạn à . hôm tuần trước mới thi xong. exel thì mấy công thức IF với V,Hlookup lung tung thôi. word thì đánh văn bản theo mẫu lol. cái này xem font gì chỉnh theo là được. còn cái powerpoint thì càng dễ . thêm 1 chút access nữa. toàn cái cơ bản nên không cần quá nghiêm trọng hóa lên đâu nếu biết rồi thì mua cho nó đỡ tốn time

petuyetlovekute

nếu chỉ là tin học văn phòng thì chả cần ôn ở đâu cả, làm nhiều sẽ quen, học xong mà không dùng cũng chả nhớ. biết một chút cơ bản là đủ, cái gì không rõ hỏi Google, không ai có thể nhớ hết được cả.

Thi tin học A dễ ẹc hà, chỉ hỏi những câu hỏi đơn giản, thực hành cơ bản về word, ẽxcel 2007. Khi có bằng A thì chỉ cần bạn học thêm 1 khóa về một phần mềm nào nữa thì sẽ được nâng cấp lên bằng B luôn. nếu muốn học chuyên sâu thêm thì có thể tự đi học ở trung tâm tin học, ra đó ngta đào tạo mới bài bản được!

Các chủ đề có liên quan khác