mizu_95

Chẳng là trước đây em tải nhiều file setup của những phần mềm cần thiết lưu vào foder "Download" ở ổ đĩa C (đường dẫn lưu file mặc định do IDM đề xuất), xong cài lại windows (đương nhiên cài windows là cài vào ổ C) nên các file setup đó bị xóa mất sạch, phải tải về lại tốn nhiều thời gian.

Rồi em nảy ra ý tưởng sau khi tải các file setup đó về hết thì chuyển (cut) qua ổ D để sau này lỡ có việc gì phải cài lại windows thì đỡ phải tốn công tải về hết lại tốn nhiều thời gian. Nghĩ vậy em chuyển hết các file Setup đó qua ổ đĩa D

Nhưng bấm vào cài không dc! (lúc đầu em nghĩ do hư chức năng cài đặt gì đấy của windows). Nó hiện lỗi "Error reading setup initialization file".

Rồi sau đó em tải setup phần mềm Unlocker (phần mềm giúp xóa những file "cứng đầu"), để nguyển trong foder "download" ở ổ C không di chuyển đi đâu cả thì cài đặt hoàn toàn bình thường, sau đó em liền thử đưa các file setup đó về foder "Download" cũ ở ổ đĩa C thì cài bình thường luôn, rồi chuyển các file đó qua ổ D (bao gồm cả file setup của phần mềm Unlocker) thì tất cả đều mở không được, cũng do lỗi cũ. Rồi chuyển các file đó về lại ổ C nhưng chuyển ra ngoài foder "Download" (do em tình cờ nghĩ rằng ổ C là ổ đĩa hệ thống nên nó "quyền lực" hơn), để ở nơi khác trong ổ C thì cài đặt cũng bình thường!! -> sau 1 lúc thử qua thử lại thì kết luận rằng nếu chuyển file setup qua ổ khác thì không cài được. Mong mọi người giúp em sửa vấn đề này ạ

Em tính chụp hình lỗi đó hình đăng lên mọi người xem , bấm nút Print Screen nhưng không paste (dán) vào Paint được, bấm Ctrl + V không ra cái gì, nút Paste thì vẫn mờ mờ không sáng lên gì (chứng tỏ phím Print Screen không có tác dụng chứ không phải là paste không được), trước khi cài lại windows em chụp ảnh màn hình bằng cách nhần phím Print Screen rồi paste vào Paint hoàn toàn bình thường nhưng sau khi cài lại windows thì phím Print Screen trở nên vô dụng, dù bấm Fn + Print Screen hay Ctrl + Print Screen hay Alt + Print Screen thử kiểu gì cũng không paste được. Ai biết cách sửa lỗi này giúp em với

EM XIN THANK NHIỀU!

longdaica8x2001

Bạn thử phân quyền cho file cài đặt thử xem. Click phải/Properties/Security Click chuột phải chọn Properties rồi vào tab Security rồi làm sao nữa bạn?

freefor_all89

Click chuột phải chọn Properties rồi vào tab Security rồi làm sao nữa bạn? Vào đây:

Laurent

Thank các bạn nhiều nhưng không cách nào dùng dc hết, lạ nhỉ, tự nhiên chuyển file cài đặt sang ổ đĩa khác = cài không dc

Berresford

Rồi em nảy ra ý tưởng sau khi tải các file setup đó về hết thì chuyển (cut) qua ổ D để sau này lỡ có việc gì phải cài lại windows thì đỡ phải tốn công tải về hết lại tốn nhiều thời gian. Nghĩ vậy em chuyển hết các file Setup đó qua ổ đĩa D

Nhưng bấm vào cài không dc! (lúc đầu em nghĩ do hư chức năng cài đặt gì đấy của windows). Nó hiện lỗi "Error reading setup initialization file".
Máy bạn cài windows7 hay windows XP ?

ablyboy

Thank các bạn nhiều! EM ĐÃ SỬA ĐƯỢC RỒI! Do em đặt tên tất cả foder bên ổ D đều là tiếng việt có dấu nên bị vậy chớ không liên quan đến ổ đĩa, em đã đổi tất cả thành english không dấu cả và dùng OK rồi. các bạn nào nếu bị lỗi như vậy thì cứ đổi tên foder tất tần tật: D/thư mục mẹ/ thư mục con/...../..... thành tên không dấu hết là được!

Các chủ đề có liên quan khác