Mình đang có 1 file word mẫu chứa những khoảng cần điền. Ví dụ như form sau:

Họ và tên:

Ngày sinh:

Số CMND:

Nơi sinh:

Hôm bữa mình có thấy 1 bạn điền cái này rất nhanh, không cần dùng chuột luôn. Mỗi lần bạn ấy gõ phím Tab là nó sẽ nhảy vào cái ô cần điền, ví dụ con trỏ đang ở dòng họ và tên, nhấn Tab 1 lần thì con trỏ sẽ nhảy ra phía sau dấu : sau chữ họ và tên, sau khi viết xong, nhấn Tab 1 lần nữa thì con trỏ sẽ nhảy ra phía sau dấu : sau chữ ngày sinh...

Bạn nào biết làm như thế không? Chỉ mình với! Mình xin Thank thật nhiều!!!

Merge mail thì mình cũng biết dùng nhưng thấy cách này hay quá mà k biết làm sao để được như vậy.

girl_dontcry

hình như cái này mình viết lệnh dùng marco trong visual basic của word thì phải. bạn lên mạng tìm hiểu cách viết lệnh xem nha

bedau_behoai92

Bạn hãy tạo bảng với hai cột, nhiều dòng. Khi dùng phím Tab, trỏ chuột sẽ chuyển từ cột này sang cột khác, từ trên xuống dưới.

Sau khi làm thế. Trỏ chuột đang ở bất kì vị trí nào của Họ và tên, bạn ấn Tab trỏ chuột sẽ nhảy sang cột 2 để bạn điền họ, tên vào. Sau khi điền xong bạn ấn Tab 2 lần, trỏ chuột sẽ chuyển sang cột 2 của dòng Ngày sinh để bạn điền ngày sinh...

Bạn hãy tạo bảng với hai cột, nhiều dòng. Khi dùng phím Tab, trỏ chuột sẽ chuyển từ cột này sang cột khác, từ trên xuống dưới.

Sau khi làm thế. Trỏ chuột đang ở bất kì vị trí nào của Họ và tên, bạn ấn Tab trỏ chuột sẽ nhảy sang cột 2 để bạn điền họ, tên vào. Sau khi điền xong bạn ấn Tab 2 lần, trỏ chuột sẽ chuyển sang cột 2 của dòng Ngày sinh để bạn điền ngày sinh... Như vậy thì không khả thi khi phải sử dụng những mẫu câu như: Hôm nay, [Nguyễn Văn A] cùng với [Đào Thị B] đi [khách sạn].

Em đã tìm ra cách làm rồi, bằng cách chèn Rich/ Plain Text Content Control trong thẻ Developer.

Các chủ đề có liên quan khác