Markus

em xài máy tính ở nhà,không ra tiệm net.tuy vừa sử dụng chương trình chống key lock nhưng những accout về yahoo,game,những mật (an ninh) mã về bảo mật...đều có 1 người lạ xâm nhập và vừa dùng những accout đó để quấy rối tất cả người,dù em làm ra (tạo) ra 1 accout mới cũng bị xâm nhập,vui lòng cho em biết có cách nào khống chế chuyện xâm nhập này không?rất cám ơn

Burkhart

Vấn đề là sau khi cài Antikeylogger xong, bạn có thay đổi mật (an ninh) khẩu hay không? Bởi vì nếu bạn bất đổi mật (an ninh) khẩu thì có antikeylog cũng không dụng thôi.

tui sẽ chỉ cho bạn 1 phương pháp có hiệu để đối phó với bọn keylogger, cho dù may bạn có keylogger cũng chào thua thôi.

Rất đơn giản! Mở block lên, gõ vào một chuỗi bất kỳ trong đó có mật (an ninh) khẩu của bạn. Sau đó bôi đen phần mật (an ninh) khẩu này, archetype và adhesive qua bên kia. Chú ý là khi gõ chuỗi này, bạn cũng nên tìm chuỗi cho có ý nghĩa và gần gũi với mật (an ninh) khẩu một chút, sao cho mật (an ninh) khẩu của bạn bất quá khác biệt so với những từ kia nhằm đánh lạc hướng đối thủ. Cho dù keylog có lấy được chuỗi này cũng chẳng biết mật (an ninh) khẩu bạn nằm ở đoạn nào.

Một cách đơn giản nữa là sử dụng bàn phím ảo của Window, Vào Start -> Program -> Accessories -> Accessiblity -> Onscreen Keyboard.

Floyd

em hỏi thế này chẳng khác nào hỏi "em khóa kỹ cửa rồi sao vẫn có trộm viếng thăm nhỉ?" :-D

Imanol

Tuy vừa xài chương trình chống keylock nhưng những kẻ hacker cũng ghê lắm chứ bộ(phật cao một thước ma cao một trượng mà)nên tớ nghĩ rằng cậu nên xài một số trình nổi tiếng như Bitdefender chẳng hạn.

Cậu có thể tải bản mới nhất ở đây:

Download:

key:

Hay nếu cậu muốn là người dùng hợp pháp thì tải ở đây.

Bitdefender Antivirus Free Edition v10:

tham tiềmo thêm ở đây:

Máy em bị dính kylock và đoạn ngựa đã thực thi khi em mở máy, lúc này chương trình chống keylock bất phát hiện ra nữa vì đoạn ngựa đó được hiểu như 1 chương trình ứng dụng. bây giờ em hãy tìm các chương trình làm sạch máy của mình = một số ứng dung truy tìm các chương trình đang chạy và các chương trình tự động chạy khi khởi động máy hay là cài lại máy sau đó cài các chương trình chống virus, syware mới rồi hãy truy cập internet.

Fonzell

máy của ban không chỉ đơn thuần là bị dính keylog mà có tiềm năng là bi dính spyware rồi , đây là fần mêm gián điệp nên khi cài vào máy của bạn , 1 ai đó có thể biết được các thông tin trong máy cua bạn và có thể lấy cắp chúng. ban có thể dùng cac; trương trình diêt spyware:

đây la` danh sach các trương trình diêt spyware , ban có thể lưa chọn

Các chủ đề có liên quan khác