phan.huutri

cho mình hỏi cái này, mình dạo này hay bị lỗi này khi mở một số phần mềm như K little code, camtasia, chrome, winrar ... mình thường phải cài lại thì mới sử dụng được, nhưng dùng ít lâu lại bị như thế, mình mới ghost lại windows nhưng vẫn vậy, mọi người xem đó là lỗi gì và chỉ cho mình cách khắc phục với

sinhvien_kt

lỗi phần mềm bị ngừng hoạt động

tốt nhất bác nên cài lại win, xài ghost có khi cũng lỗi, cài lại rồi, còn bị thì nên dùng kaspersky quét virus nhé. k hết nữa có thể ram máy bác bị lỗi

hatecow

lỗi phần mềm bị ngừng hoạt động

Lỗi này rất có thể là do bản net 2.0 và 3.0 cũ nên không tương thích với các phần mềm phiên bản mới . Để khắc phục 1 là bạn xóa Net 2.0 , 3.0 cũ đi rồi lên Microsoft kéo về cài lại .

Tuy nhiên để chắc chắn bạn nên đọc thêm bên dưới

1/ hãy chắc chắn rằng , bản windows của bạn là windows chính chủ . Bạn không dùng phần mềm Cr-ack để actived ( nếu Cr-ack thì đừng update windows ) , và bạn cũng không sử dụng bản windows được ghost sẵn của ai đó chia sẻ trên mạng

2 / hãy chắc chắn bạn đã cài net 2.0 , 3.5 và 4.0

3 / hãy chắc chắn rằng , bạn kg tắt những dịch vụ mặc định của window ( cái mà bạn kg hiểu rõ ) , nếu có chuyển lại manual

Thao tác sửa lỗi

1/ tắt system restore , đồng thời delete dung lượng đang được back up đi

2/ quét virus = avast hay bit...

3/ quét malware = malwarebyte pro

4 / cài ccleaner pro > clean registry ( nhớ save bản registry back up lại trước khi clean)

5 / mở run > gõ %temp% > bấm enter > xóa hết rác = shift delete trong thư mục temp

6 / run > gõ prefetch > bấm enter > xóa hết

7 / Chạy cmd dưới quyền admin gõ đoạn bên dưới xong bấm enter ( coppy > paste cho lẹ )

%windir%\Microsoft.NET\Framework\v2.0.50727
gen.e xe update

Thoát ra

Khởi động lại máy . Chúc bạn thành công

Các chủ đề có liên quan khác