Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By congchualove_hoangtu55
#908312 Tình hình mình có 1 cái laptop mà có 2 người dùng chung . Bây giờ mình không mún người thứ 2 dùng chung ổ cứng với mình nữa , nên mình định tháo ổ cứng bên trong máy , mua 1 cái dock chuyễn thành đầu USB gắn vào , để khi khởi động lên mình xài cùa mình , còn người kia mún xài thì tự gắn ổ cứng mình vô . Xin ý kiến các pro Nếu mình là bạn, mình sẽ không làm như vậy

C1: Bỏ thêm chút xíu nữa, mua một cái Laptop cũ giá rẻ

C2: Sử dụng chức năng User Account - thiết kế bảo mật riêng tư cho những người dùng chung máy tính

Tạo 2 Acc User A, User B và đặt pass cho chúng, đặt pass luôn cho User Administrator

Tạo 2 partition chứa dữ liệu riêng tư

D: chứa dữ liệu riêng tư User A

E: chứa dữ liệu riêng tư User B

Đăng nhập User Administrator

D: > Click Right > Properties > Tab Security > Trong Group and users names: tất cả các tài khoản, nhóm tài khoản chọn Deny hết, riêng User A chọn Allow

E: > Click Right > Properties > Tab Security > Trong Group and users names: tất cả các tài khoản, nhóm tài khoản chọn Deny hết, riêng User B chọn Allow

Lưu ý, đừng làm mất tài khoản User, không là toàn bộ dữ liệu của User đó sẽ đi tong
By kiss_wind_07
#908313 Nếu mình là bạn, mình sẽ không làm như vậy

C1: Bỏ thêm chút xíu nữa, mua một cái Laptop cũ giá rẻ

C2: Sử dụng chức năng User Account - thiết kế bảo mật riêng tư cho những người dùng chung máy tính

Tạo 2 Acc User A, User B và đặt pass cho chúng, đặt pass luôn cho User Administrator

Tạo 2 partition chứa dữ liệu riêng tư

D: chứa dữ liệu riêng tư User A

E: chứa dữ liệu riêng tư User B

Đăng nhập User Administrator

D: > Click Right > Properties > Tab Security > Trong Group and users names: tất cả các tài khoản, nhóm tài khoản chọn Deny hết, riêng User A chọn Allow

E: > Click Right > Properties > Tab Security > Trong Group and users names: tất cả các tài khoản, nhóm tài khoản chọn Deny hết, riêng User B chọn Allow

Lưu ý, đừng làm mất tài khoản User, không là toàn bộ dữ liệu của User đó sẽ đi tong Cách thứ 2 này có vẻ hay nè, thế mà mình không nghĩ đến cái cách này, chia quyền sử dụng cho ổ đĩa là được, chỉ khi cài lại windows hay là người kia biết pass admin thì mới lo
By mela_chan
#908314 Cách thứ 2 này có vẻ hay nè, thế mà mình không nghĩ đến cái cách này, chia quyền sử dụng cho ổ đĩa là được, chỉ khi cài lại windows hay là người kia biết pass admin thì mới lo Nếu hoạt động đúng theo chủ đích của mình thiết đặt, kể cả vào WinPE, dùng User Administrator, mang HDD qua máy khác ... cũng chẳng làm được gì file trong đó. Vì vậy, mình mới nhấn mạnh đừng đánh mất tài khoản User
By o0x_14k_x0o
#908315 Kỳ vậy, 2 người dùng chung máy tính nếu là anh em trong nhà thì không nói làm gì, nếu là bạn bè thì thôi không cho dùng nữa, hay là tạo user khách cho người ta dùng. Tội gì phải khổ thế bạn.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym