mình dùng mạng viettel gói trọn gói homen tháng 7 năm 2009 trở lại đây..cuối tháng 1 thì mình có ra địa điểm viettel để chuyển sang gói homen dạng dùng theo lưu lượng vì tháng 2 mình về quê ăn tết.khi ra đó thì mình được một chị tư vấn là chuyển sang lưu lượng nhưng cùng homen thì khi chuyển lại trọn gói không mất tiền..trừ khi là nâng mức gói mà muốn giảm xuống thì mất tiền..thế là mình viết vào tờ đăng kí là gói lưu lượng homen rồi chị ấy bảo xong xuôi hết thì mình mới về.

sang tháng 2 thì mình 100% chỉ lướt các web tin tức như vnexpress hay dantri hay chát..thậm chí không phải xem liên tục và khi dùng xong mình cẩn thận tắt modem đi..mình ở đến tháng 2 tất cả chừng 7 ngày và ngày nào mình cũng làm như thế..đến khi về thì mình cẩn thận tắt điện và tắt cả modem đi.25 thì mình lên và cũng lướt web và chát ( thời (gian) gian dùng ít ) cùng lắm chỉ là 1 2 bài mp3 dung lượng nhỏ..

vậy mà đến khi thu trước thì số trước lên tới 280k ( đấy là chưa kể mình còn được khuyến mãi trừ 50k hàng tháng ) tức là nếu không trừ thì số trước lên tới 330k..

-thứ nhất là nhân viên ở đó chắc chắn vừa thay đổi gói vì nếu không thay đổi thì không thể có giá đó vì mình dùng trọn gói homen tháng nào cũng 203k ( vừa trừ 50k )

-thứ hai là mình cam đoan mình chỉ lướt web và chát chứ không down file dung lượng nặng hay chơi game online.thậm chí dùng ít và dùng xong mình còn tắt modem

-thứ ba là cho dù mình có download hay chơi game online thì cũng không thể hết số trước 330k đó vì mình biết những cái mình có download hay có chơi trên mạng.

-thứ tư là như cái chị tư vấn nói là nếu chuyển cùng gói homen thì khi chuyển lại không mất tiền..homen là gói nhỏ nhất của viettel nếu chuyển sang gói cao hơn đi nữa thì mình khi đi đăng kí chuyển lại mình cũng sẽ mất một số trước nào đó để trở về homen..đằng này thủ tục đăng kí không có đòi hỏi gì cả..

Quote:

Được gửi bởi brutal_death

mình dùng mạng viettel gói trọn gói homen tháng 7 năm 2009 trở lại đây..cuối tháng 1 thì mình có ra địa điểm viettel để chuyển sang gói homen dạng dùng theo lưu lượng vì tháng 2 mình về quê ăn tết.khi ra đó thì mình được một chị tư vấn là chuyển sang lưu lượng nhưng cùng homen thì khi chuyển lại trọn gói không mất tiền..trừ khi là nâng mức gói mà muốn giảm xuống thì mất tiền..thế là mình viết vào tờ đăng kí là gói lưu lượng homen rồi chị ấy bảo xong xuôi hết thì mình mới về.

sang tháng 2 thì mình 100% chỉ lướt các web tin tức như vnexpress hay dantri hay chát..thậm chí không phải xem liên tục và khi dùng xong mình cẩn thận tắt modem đi..mình ở đến tháng 2 tất cả chừng 7 ngày và ngày nào mình cũng làm như thế..đến khi về thì mình cẩn thận tắt điện và tắt cả modem đi.25 thì mình lên và cũng lướt web và chát ( thời (gian) gian dùng ít ) cùng lắm chỉ là 1 2 bài mp3 dung lượng nhỏ..

vậy mà đến khi thu trước thì số trước lên tới 280k ( đấy là chưa kể mình còn được khuyến mãi trừ 50k hàng tháng ) tức là nếu không trừ thì số trước lên tới 330k..

-thứ nhất là nhân viên ở đó chắc chắn vừa thay đổi gói vì nếu không thay đổi thì không thể có giá đó vì mình dùng trọn gói homen tháng nào cũng 203k ( vừa trừ 50k )

-thứ hai là mình cam đoan mình chỉ lướt web và chát chứ không down file dung lượng nặng hay chơi game online.thậm chí dùng ít và dùng xong mình còn tắt modem

-thứ ba là cho dù mình có download hay chơi game online thì cũng không thể hết số trước 330k đó vì mình biết những cái mình có download hay có chơi trên mạng.

-thứ tư là như cái chị tư vấn nói là nếu chuyển cùng gói homen thì khi chuyển lại không mất tiền..homen là gói nhỏ nhất của viettel nếu chuyển sang gói cao hơn đi nữa thì mình khi đi đăng kí chuyển lại mình cũng sẽ mất một số trước nào đó để trở về homen..đằng này thủ tục đăng kí không có đòi hỏi gì cả..

1- bạn có share mạng không ??? vì trước đó bạn dùng trọn gói nên có thể không để ý đến dung lượng sử dụng của mình.....do vậy khi tính theo lưu lượng nó sẽ phát sinh không kém gì khi dùng trọn gói và lại được KM 50K

2- ở đây rất khó có thể giải thích được thắc mắc của bạn. Tốt nhất là bạn nên gọi cho số hỗ trợ của mạng Viettel 04(08)62500119 bấm phím 1 để họ kiểm tra hệ thống và giải thích rõ về vấn đề của bạn.....nếu không bạn có thể Phần mềm Account sử dụng internet và số điện thoại LH mình sẽ nhờ ku em nó kiểm tra cho(bạn có thể vào diễn đàn : để thắc mắc và nhận hỗ trợ từ các admin ở đây)

Arber

trước tiên bạn nên gọi lên TĐ 0862500119, yêu cầu NV kiểm tra xem TB của bạn vừa được chuyển sang lưu lượng HomeN chưa, vì có thể nếu bạn làm thủ tục chuyển đổi vào thời (gian) điểm cuối tháng hệ thống chưa cập nhật hình thức sử dụng mới mà bạn vừa đăng kí.

mình dùng 1 mình thôi..modem không dùng thì mình tắt

nay lên khiếu nại viettel thì người ta bảo mức giá đó là đúng.vì còn truy cập tính theo giờ nên giá đó không có phải thắc mắc..mà tự xem tài khoản của mình trên trang viettel thì chỉ mất có 1g8..mà 1g8 lên tận 330k

đây là 2 file 1 file mình tự xem trên trang tra cứu adsl của vietel còn 1 cái nhân viene gửi :

các bạn xem giúp mình nhé

rt_ht

Cái tra cứu trên mạng chính xác hơn chứ. 5000MB, 100 đồng 1MB tính ra trọn gói vậy là đúng rồi.

djss0o0_pro

gói home tính theo lưu lượng thì Max hết ( tức sài nhiều hơn vẫn ch3i tính tới đ1o thôi) là 300K + 10% thuế ra 330K.vậy thì về giá là đúng.

Còn về tại sao thì.....tại mạng nó thế.

Khi bạn còn sài trọn gói thì sài vô tư.Khi chuyển wa lưu lượng mà sài ít wá -> nó tự tăng cho bằng các tháng cũ. Mình cũng từng bị nên rút ra kinh nghiệm : nếu sài trọn gói thì trọn gói luôn , không sài thì cắt đi bỏ (hay tạm ngưng sài).Sau đó thì sài lại .Tốt nhất vô lại mới toanh để được hưởng khuyến mãi mới luôn.

Tình trạng nầy sài bên di đông cũng gặp hoài. Vài tháng nhà có chuyện lên >300k.Sau đ1o không bao giờ quay về mức cũ dưới 100 hết.

Horace

lúc đầu tớ dùng viettel, sau chuyển sang FPT dùng rồi, đỡ chán nhất

Yuli

tớ cũng thế hi. hồi đầu t còn dùng VNPT cơ, lởm kinh lên được

sài ít quá nó tự tăng cho bằng các tháng khác...

hôm nay ng ta gọi điện đến mà mình nói là mình dùng có 7 ngày trong tháng lên 5g ( theo file excel họ gửi ) mình nhớ là không down nhiều..rồi họ bảo có thể do virus tự động down và up file...

andongwoo_007

Không phải đâu anh . Em nghĩ là vì khi anh trả trước theo trọn gói vào tháng 7 ( em ví dụ ) thì tức là anh đang ở đầu tháng 8 . Sau đó thì anh đổi qua lưu lượng thì nó vẫn sẽ tính từ đầu tháng 8 ( có thể trong đầu tháng 8 tâm lý của anh là còn trọn gói nên dùng như bình thường ) . Khi bill ra thì là cả nguyên 1 tháng 8 luôn nên có lẽ max là do vậy .

Sorry lời văn của em tệ hại >.<

Gawain

Quote:

Được gửi bởi gravityofevil

Không phải đâu anh . Em nghĩ là vì khi anh trả trước theo trọn gói vào tháng 7 ( em ví dụ ) thì tức là anh đang ở đầu tháng 8 . Sau đó thì anh đổi qua lưu lượng thì nó vẫn sẽ tính từ đầu tháng 8 ( có thể trong đầu tháng 8 tâm lý của anh là còn trọn gói nên dùng như bình thường ) . Khi bill ra thì là cả nguyên 1 tháng 8 luôn nên có lẽ max là do vậy .

Sorry lời văn của em tệ hại >.<

nếu bạn thay đổi các gói cước vào một ngày bất kì trong tháng thì gói cước mới sẽ được áp dụng tính từ ngày mùng 1 của tháng sau. VD: bạn chuyển gói vào ngày 1/3 hay là 30/03 thì đến 1/4 sẽ được dùng gói cước mới.

tinhyeukoloi_66

haizz biết thế nên mình đâu đăng kí từ tháng 2 mà như ở trên mình đăng kí vào ngày 28/1 để gói lưu lượng bắt đầu từ thánh 2 mà rồi cũng chừng 27/2 mình lại ra để chuyển thành trọn gói mà

ngominhdat82

Quote:

Được gửi bởi brutal_death

haizz biết thế nên mình đâu đăng kí từ tháng 2 mà như ở trên mình đăng kí vào ngày 28/1 để gói lưu lượng bắt đầu từ thánh 2 mà rồi cũng chừng 27/2 mình lại ra để chuyển thành trọn gói mà

vậy vấn đề của bạn nhà mạng vừa giải quyết chưa vậy....???

Các chủ đề có liên quan khác