nancylove725

như tiêu đề trên. Bác nào vào giúp em với ... Máy tính em đang chạy bình thường . Em tắt đi ăn cơm quay lại bật lên thì bỗng lag lạ thường và em reset lại thì máy chạy đến chỗ khởi động windown. (Có cái cửa sổ windows down và cái dòng load chạy chạy ở dưới ấy ạ ) thì nó cứ tự re set và không thể lên màn hình chính nữa . Em đã thử bật lại nhiều lần mà nó vẫn thế . E tháo máy ra lau chùi . Quạt gió vẫn chạy . Không có tiếng động lạ . Vậy rất mong các bạn chuẩn đoán em nó bị gì và cho em xin cách khắc phục em Thank nhiều ạ....

máy của bạn là laptop hay là máy bàn thế? nếu là máy bàn. bạn vui lòng reset lại main bord của máy. làm cho bo máy của bạn hoạt động lại như mới.

Máy e là máy bàn . Chạy windows xp a ạ . A có thể hướng dẫn cụ thể cho em hay cho e link hương dẫn reset mainbord được không ạ

Trường hợp này nếu để tìm nguyên nhân thì khá mất công. Tốt nhất cài lại windows nếu có khả năng.

Sơ bộ có thể xác định phần cứng không hư, do đã vào đến load win, chắc chắn do virus làm hư file hệ thống win.

p/s: window chứ không phải windown

Các chủ đề có liên quan khác