Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By meteor1237
#896471 Haizzz, sao bạn không mang đến chỗ nào uy tín mà sửa ấy. Lỗi gì thì lỗi đã thay main thì người ta cũng phải thay dúng cho bạn chứ. Kiểu này là bệnh nghề nghiệp của mấy ông sửa máy tính rồi, người que các ổng cũng không tha.
By dieuanh_93
#896472 Sleep nó bị ẩn mất lun rui bạn ơi
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
4. bạn theo hình
Uh. Để mình thử cài lại windows xem sao, phím fn mình bấm ngay chỗ chỉnh sáng nó vô dụng, phím khác thì bình thường.
-CPU của bạn thì chắc chắn là thay rồi, bên trên mình nói thay main thì cũng chưa chắc đúng vì mình không biết 2 main có cùng kích thước hay không (kĩ thuật hay sửa thì sẽ biết, mình cũng không có điều kiện tiếp xúc)

Cái CPU thì mainboard dòng này thường là chipset HM76/77 nên việc upgrade/downgrade qua lại giữa cpu sandy và ivy hoàn toàn được (mình xem file bạn gửi thì nó đúng là HM77). Trường hợp vẫn là main cũ thì đã bị thay CPU, còn cái VGA thì có khả năng bị thảo bỏ hay bị can thiệp trên main. Mình không học phần cứng này nên không rõ, bro nào làm kĩ thuật cao tay tí thì biết (mà cái này phải bung máy nhìn trên main mới biết bị can thiệp gì, có bị lấy mất GPU hay ko).

_Về resolution thì bạn nghe mình thử cài lại windows và cài driver đúng và đầy đủ, nhớ cài thêm Dell Quickset để dùng được phím Fn. Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
bạn chụp ảnh phần graphic bằng cpuz lên mình xem thử,có vẻ card bị hỏng Thật sự mình rất ngán nhờ người quen. Có chuyện gì thì khó nói lam.

Mình cũng nghi ngờ họ tráo Ram của mình lun ấy chứ. Làm ăn mà như thế thì thất đức quá
Mình nghĩ y như bạn chỉ có trường hợp nó thay luôn main chứ làm gì có chuyện thay chip i5 đời 3 thành i5 đời 2 đồng nghĩa với IntelHD 4000 bị hạ xuống HD3000 bạn nên kiểm tra lại xem quán đó có đưa nhầm máy cho bạn hay không và nên yêu cầu xem người ta đã thay cái gì máy của bạn. Mình nghĩ bạn bị luộc 90% Haizzz, sao bạn không mang đến chỗ nào uy tín mà sửa ấy. Lỗi gì thì lỗi đã thay main thì người ta cũng phải thay dúng cho bạn chứ. Kiểu này là bệnh nghề nghiệp của mấy ông sửa máy tính rồi, người que các ổng cũng không tha.
By ductamst_cathu131
#896473 Sleep nó bị ẩn mất lun rui bạn ơi

Uh. Để mình thử cài lại windows xem sao, phím fn mình bấm ngay chỗ chỉnh sáng nó vô dụng, phím khác thì bình thường.

Thật sự mình rất ngán nhờ người quen. Có chuyện gì thì khó nói lam.

Mình cũng nghi ngờ họ tráo Ram của mình lun ấy chứ. Làm ăn mà như thế thì thất đức quá trống trơn,mình nghi là bị lấy mất vga rồi
By miss_hitle
#896477 Hảy khoan kêu gào , bạn chịu khó cai lại windows và driver chuẩn từ trang chính rồi xem sao đã hy vọng trên 60% vì nếu thay cpu hay phần cứng thì gần như ráp máy mới
By [email protected]
#896478 Sleep nó bị ẩn mất lun rui bạn ơi

Thật sự mình rất ngán nhờ người quen. Có chuyện gì thì khó nói lam.

Mình cũng nghi ngờ họ tráo Ram của mình lun ấy chứ. Làm ăn mà như thế thì thất đức quá Thím không nghe câu quen nó lèn cho đau à :
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym