thocon_dethuong

các bạn ơi, tình hình là con máy của e dạo này bị làm sao ý. Down file hay bị corrupt lắm. Nặng có, nhẹ có, tuy nhiên không phải lúc nào cũng bị. E có dùng idm và một số phần mềm download khác nhau để so sánh nhừng đều bị cả. Đặc biệt là hôm trc down farcry4 nặng ~45GB về bị hỏng, may là file .rar, có chức năng repair tool thì cũng phải mất đến cả buổi tối để fix. Đen nhất là, hôm down call of dute AW, file .iso đang cài thì nó báo corrupt, chịu chả biết sửa kiểu gì, thế là phí mất gần ~40GB luôn . các bạn cao tay có kinh nghiệm, xem giúp e là có lỗi gì với, e xin Thank và hậu tạ. .

p/s: e cũng đã cài windows đi và lại vài lần r mà vẫn thế các bạn ạ, chả hiểu sao. Hay ổ cứng nhà em có vấn đề. Đợt trc thi chả làm sao cả.

Karney

file như thế bác phải down bằng torrent cho an toàn. idm hay cái gì cũng nguy hiểm cả. check lại ổ cứng, cắt 1 phân vùng vài trăm gb sạch để lưu các file lớn này

file như thế bác phải down bằng torrent cho an toàn. idm hay cái gì cũng nguy hiểm cả. check lại ổ cứng, cắt 1 phân vùng vài trăm gb sạch để lưu các file lớn này ổ cứng của e có nguy cơ bị bad k vậy bác

phuong_85

À mà lúc nãy cài lại cái IDM, thì nó hiện ra cái thông báo này, liệu có liên quan gì k bác.

[url=http://s1005.photobucket.com/user/namph123/media/idm.png.html][/url]

Jayronn

1. Có thể HDD bị bad sector lam.

Bạn tải soft này về check rui fix lun: Auslogics DiskDefrag

Xài tốt lam

2. Idm phát hiện Cr-ack rui bạn cài lại đi.

Idm bạn tải của Tienphandinh... ấy (Mod đó )

Tại Idm dạo này Cr-ack với silent có kèm Virus nên tải nguồn nào an toàn chút.

3. Game thì cứ ISO mà tải.

Nén game bằng winrar giống hùi xưa thì khi bị hư một là có Add recovery thì còn repair được, không có add Recovery thì xác định phải tải lại thui.

Game bây giờ nặng vài chục Gb nén lâu giải nén cũng lâu mà dễ bị Corrupt nữa.

Khuyên bạn chuyển sang Torrent đi, an toàn, nhìu lợi lam

ngoctuyet_th207

các bạn ơi, tình hình là con máy của e dạo này bị làm sao ý. Down file hay bị corrupt lắm. Nặng có, nhẹ có, tuy nhiên không phải lúc nào cũng bị. E có dùng idm và một số phần mềm download khác nhau để so sánh nhừng đều bị cả. Đặc biệt là hôm trc down farcry4 nặng ~45GB về bị hỏng, may là file .rar, có chức năng repair tool thì cũng phải mất đến cả buổi tối để fix. Đen nhất là, hôm down call of dute AW, file .iso đang cài thì nó báo corrupt, chịu chả biết sửa kiểu gì, thế là phí mất gần ~40GB luôn . các bạn cao tay có kinh nghiệm, xem giúp e là có lỗi gì với, e xin Thank và hậu tạ. .

p/s: e cũng đã cài windows đi và lại vài lần r mà vẫn thế các bạn ạ, chả hiểu sao. Hay ổ cứng nhà em có vấn đề. Đợt trc thi chả làm sao cả. Theo kinh nghiệm của mình khi tải = IDM là đưa file tải về và các file tạm của IDM khi down vào cùng 1 ổ ( khác ổ hệ thống ra), để khi down xong nó nối lại cho nhanh, không làm đơ máy, và nơi chưa các file tạm của file tải về phải có dung lượng trống >= dung lượng gốc của file tải về ( file tải về 40G thì ổ lưu file tạm cũng > hay = 40G). Lúc đó khỏi lo corrupt nhé.

dangtrang2246

1. Có thể HDD bị bad sector lam.

Bạn tải soft này về check rui fix lun: Auslogics DiskDefrag

Xài tốt lam

2. Idm phát hiện Cr-ack rui bạn cài lại đi.

Idm bạn tải của Tienphandinh... ấy (Mod đó )

Tại Idm dạo này Cr-ack với silent có kèm Virus nên tải nguồn nào an toàn chút.

3. Game thì cứ ISO mà tải.

Nén game bằng winrar giống hùi xưa thì khi bị hư một là có Add recovery thì còn repair được, không có add Recovery thì xác định phải tải lại thui.

Game bây giờ nặng vài chục Gb nén lâu giải nén cũng lâu mà dễ bị Corrupt nữa.

Khuyên bạn chuyển sang Torrent đi, an toàn, nhìu lợi lam Thanks bác, e cay lắm r, hôm trc mất gần ngày kéo con COD AW về, gần 40GB bị co rúm, e suýt khóc thành sông luôn

Cái tốc độ nối file phụ thuộc vào vòng quay của HDD, tức là tốc độ đọc ghi dữ liệu ấy

HDD thông dụng hiện giờ là 5400rpm, cao hơn là 7200rpm(mình đang xài hehe)... còn nữa...

Cài game repack hay nối file idm nhanh lam bạn à, nếu có điều kiện bạn so sánh thử sẽ biết.

Còn việc để chung 1 ổ theo mình thì không ảnh hưởng hay nếu có thì rất ít vì mấy ổ đó đều nằm chung 1 HDD cả ^^
Theo kinh nghiệm của mình khi tải = IDM là đưa file tải về và các file tạm của IDM khi down vào cùng 1 ổ ( khác ổ hệ thống ra), để khi down xong nó nối lại cho nhanh, không làm đơ máy, và nơi chưa các file tạm của file tải về phải có dung lượng trống >= dung lượng gốc của file tải về ( file tải về 40G thì ổ lưu file tạm cũng > hay = 40G). Lúc đó khỏi lo corrupt nhé. Mình thì bữa tải Watch Dogs iso ~30Gb bị corrupt, do tải từ host đó nó bị lỗi, nên giờ mình chuyển qua Torrent rui.
Thanks bác, e cay lắm r, hôm trc mất gần ngày kéo con COD AW về, gần 40GB bị co rúm, e suýt khóc thành sông luôn

Các chủ đề có liên quan khác