Cho mình xin hỏi máy tính mình chơi đã lâu dạo này nó hay bị tình trạng lag với chơi game hay giải nén cực chậm không biết là do mạng hay do máy mình mấy bạn nào biết thì vào giúp với nhé được không Máy tính mình Gam 2GB hệ điều hành 32 bit tại do mình không biết up ảnh nên thông cảm dùm nhé

Averil

Dùng lâu và cài nhiều phần mềm khiến ổ cứ chậm là phải
Bạn xem quét virus, có phần mềm nào không cần dùng thì gỡ đi cho nhẹ
Dùng phần mềm revo để gỡ triệt để rất tốt:
Revo Uninstaller Pro Portable cho windows XP,7,8
Nếu không cải thiện thì lâu lâu cũng nên cài lại window 1 lần cho nó nhanh trở lại nhé

Brannon

Cho mình xin hỏi máy tính mình chơi đã lâu dạo này nó hay bị tình trạng lag với chơi game hay giải nén cực chậm không biết là do mạng hay do máy mình mấy bạn nào biết thì vào giúp với nhé được không Máy tính mình Gam 2GB hệ điều hành 32 bit tại do mình không biết up ảnh nên thông cảm dùm nhé Thay HDD mới thôi.

Chạy p.mềm dọn rác, diệt vi rút hay ghosst, hay cài lại máy mình mới Gosst lại rồi bạn à anti virut cũng cài rồi mà p.mềm dọn rác mình cũng cài rồi mà sao nó vẫn cứ bị như thế

ngomytien

Đến thơi điểm này windows XP nó thường xuyên bị thế. Nếu ram máy tính của bạn 2G thì cài WinThinPC, nó ổn hơn và dung ngay MIS của Microsoft cho có hiệu quả, chưi game thoải mái

oi_tinhyeu117

Đến thơi điểm này windows XP nó thường xuyên bị thế. Nếu ram máy tính của bạn 2G thì cài WinThinPC, nó ổn hơn và dung ngay MIS của Microsoft cho có hiệu quả, chưi game thoải mái mình xài windows 7 nha bạn

Edan

mình xài windows 7 nha bạn Giải nén chậm --> Đọc dữ liệu chậm --> Mình đoán vấn đề ở ổ cứng là chính thôi.

Bạn cài phần mềm chống phân mảnh ổ cứng đi nhé. Cài thêm phần mềm dọn rác registry nữa càng tốt

Bạn vệ sinh luôn máy đi.

Nếu vấn đề vẫn chưa được, bạn thử chụp task manager + Danh sách phần mềm trong control panel up lên mọi người sẽ giúp
Được thì bạn Phần mềm FB đễ mình teamviewer cho bạn xem nhé FB mình đây Team viewer --> Thôi khỏi, máy mình mạng chậm, mình ngại lắm

Connlaoi

Hi.

Tải phần mềm dọn rác, dọn registry đi bạn.

Giải nén chậm chắc là do file bạn tải về bị phân mảnh ý mà, dùng IDM nhiều thì nó thế. Bạn tải Defraggler về chống phân mảnh ổ cứng thì nó sẽ chạy nhanh hơn Không thì mua cái ổ cứng mới cho nhanh

Mà nếu bạn không tải nhiều phần mềm linh tinh về thì không phải dùng anti-virus đâu, có mấy khi virus nó nhảy vào máy bạn làm gì.

Bạn có thể chụp lại cái task manager cho mình xem qua được không?

Bạn vào control panel cho mình xem danh sách phần mềm bạn cài nhé

À bạn cài Defraggler xong, chọn ổ đĩa bất kỳ, nhấn vào phân tích ổ đĩa rồi cho mình xem luôn cái hình nhé Được thì bạn Phần mềm FB đễ mình teamviewer cho bạn xem nhé FB mình đây

kiniem_12

kiếm bản ghót khác Cài lại windows cho nhanh 2 Bác toàn sp vớ vẫn, nó mà phân mảnh ổ cứng thì cài windows được mỗi C:\ còn những ổ đĩa còn lại thì sao. Cài lại vài lần vẫn thế.

Nhanh nhất bác thớt mua cái hdd mới đi, chắc dùng lâu quá + Không vệ sinh máy

Các chủ đề có liên quan khác