ngoclan8309

có bác nào biết cách khôi phục lại archive của yahoo sau khi cài lại windows không ạ?

hale8085

Bác vào C --> Program files ---> Yahoo ---> Messenger ---> Profile ---> nick của bác. Copy cái đống đấy ra chỗ khác. Khi nào cài lại máy xong thì lại copy về chỗ cũ, thế là xong.

Phần archive của Y!M lưu trong thư mục cài đặt. Trx khi cài lại windows bác copy thư mục archive sang chỗ khác, xong lại copy về đúng chỗ cũ. Chẳng hạn: D:\Program Files\Yahoo!\Messenger\Profiles

aprina28

Trích từ bài của lovetobeloved viết lúc 09:00 ngày 05/03/2010:

Bác vào C --> Program files ---> Yahoo ---> Messenger ---> Profile ---> nick của bác. Copy cái đống đấy ra chỗ khác. Khi nào cài lại máy xong thì lại copy về chỗ cũ, thế là xong.

ko có phần profile bác ạ!!!

Trích từ bài của vietdoan2003 viết lúc 09:15 ngày 05/03/2010:

Hay bác không cài ym để chat nhỉ :p. Em đùa bác thôi. Hình bác chụp mờ quá, em điều tiết mắt tối đa mới tìm ra được chữ Messenger. Bác mới vào Yahoo thì thấy có Messenger và 1 cái gì nữa em không rõ, bác còn chưa vào thư mục Messenger xem nó có những gì mà. Em không dùng vista nên không rành lắm, bác thử xem lại nhé.

king_death_2k8

Trích từ bài của lovetobeloved viết lúc 09:37 ngày 05/03/2010:

Trích từ bài của vietdoan2003 viết lúc 09:15 ngày 05/03/2010:

Hay bác không cài ym để chat nhỉ :p. Em đùa bác thôi. Hình bác chụp mờ quá, em điều tiết mắt tối đa mới tìm ra được chữ Messenger. Bác mới vào Yahoo thì thấy có Messenger và 1 cái gì nữa em không rõ, bác còn chưa vào thư mục Messenger xem nó có những gì mà. Em không dùng vista nên không rành lắm, bác thử xem lại nhé.

ko có mà, em lục hết rồi

Trích từ bài của vietdoan2004 viết lúc 09:44 ngày 05/03/2010:

ko có mà, em lục hết rồi

Bác up cái hình các folder có trong Messenger cho em, hừ hừ, làm gì có chuyện không có .

P.S: mỗi năm bác lập 1 cái nick à

Chago

Cái này là YM mới tinh vừa cài mà bác. Bác hỏi cách để backup đống archive, sau đó sẽ cài lại windows rồi khôi phục lại, hay bác vừa vừa cài lại windows xong, giờ mới lên đây hỏi cách khôi phục lại Archive thế ? Nếu là trường hợp 2 thì vô phương nhé

Phillip

Không có mục Profile là do bác vừa cài lại máy, YM vừa cài, chưa login thì lấy đâu ra thư mục đó. Cái đó trước khi bác recover lại máy thì copy ra trước. Nếu không giờ lấy đâu ra mà khôi phục lại.

Các chủ đề có liên quan khác