Torrey

trong windows của mình mình vừa cài chương trình diêt vi rus nhưng khi restart máy lại nó cứ khởi động không vào windows nửa, mình phải vào nhấn f8 để vào safmode chử mình không nhớ rõ lắm .sau khi mình safmode vào đó mình diệt vius bầng docter spyware và mình khởi động lại binh thường thì được báo là :

Your're in danger

Your computer is adulterated with spyware al you do with computer stored in your adamantine deejay wien you appointment armpit accelerate emails all your activity aer loged and it í imposible to abolish them with accepted tôls you abstracts is still avaiable for forensics and in som cases for you bang-up you accompany you with your accouchement

every armpit your or alike article like spyware opend in your browsers w...all images and all dowloaded and may be after removed movies or mp3songs re sttill there and could bankrupt your life

defended youself appropriate now abolish all spyware brawl your pc

những chử như thế mong các bạn giúp dùm thành thật cãm ơn

yeunu

ban a minh có noi giup ban trong kien thuc cua minh may rui the nao cung con tuy vi chua duoc nhung cung co thge giup ban neu trung phep .do la ban hay cai lai windows ma không mat du lieu còn ban không muon cai lai windows thi cach cuoi cung la diet het vi rus neu diet hoai ma không duoc chac ban phai cai lai windows va diet het vius cua cac windows kia kieu nhu ban minh chac chan ban cai nhieu windows roi dung hon vay ban lam nhu minh nnoi chac chan thanh cong

Cale

Máy bạn vừa bị nhiễm spyware khá nặng. Những câu (tiếng Anh) trên mang tính hù doạ khiến bạn bấm vào những links để tải phần mềm diệt spyware do nó khuyến cáo, thực chất là tải thêm spyware về máy!

Tốt nhất là cài lại Windows theo cơ chế architecture lại phân vùng (ổ đĩa) cài đặt. Cài xong, bạn vào website của BitDefender (www.bitdefender.com) tải về và cài vào máy chương trình BitDefender Antivirus "Free Edition v10". Trong quá trình cài, BitDefender sẽ tự động cập nhật danh sách nhận diện virus, quét và diệt tất cả virus, spyware còn sót lại, sau đó mới tiến hành cài khi máy vừa sạch hết các phần mềm nguy hại.

Chúc may mắn.

Afi

Bạn viết tiếng Anh bị lỗi nhiều quátui xin lược dịch lại như thế này :

Bạn đang trong tình trạng nguy hiểm

Máy tính của bạn vừa lây nhiễm spyware ngay trong ổ cứng của bạn khi bạn vào mail tất cả tất cả diễn tiến đều được lưu giữ và bạn vừa xóa chúng trong quá trình xử lý dữ liệu .

Tất cả những trang của bạn hay những thứ gióng như spyware khi bạn mởi chúng, có thể là trang hình ảnh, download hay cũng có thể sau khi bạn xóa book nhạc thì chúng vẫn ở đó và đợi lúc làm hỏng máy tính của bạn

Tóm lại là bây giờ bạn hãy tiến hành bảo vệ máy tính bằng cách xóa toàn bộ spyware trong PC của ban .

Beornheard

Thông báo trên , nó báo là máy bạn báo có virus và thường khuyên bạn nên vào trang nào đó nó cung cấp để nó diệt .

Nhưng theo giọng điệu của thông báo trên thì bất có một chương trình chống virus thông báo như vậy cả , và thông báo này cũng do một chương trình virus giả mạo báo lên .

Cái này do kinh nghiệm của mình thôi , còn cụ thể như thế nào thì phải biết cái chương trình nào thông báo , và triệu chứng ra sao .

Vậy thì cách khắc phục của bạn là :

- 1: cài windows là sạch sẽ nhất , nhưng đảo bảo các ổ dữ liệu còn lại sạch sẽ virus nhé

- 2 : quét virus bằng nhiều chương trình

------Quét bằng Hirent Boot mới nhất trước

------ Quét = BKAV mới nhất trong safe mode

-------Cuói cùng quét = Kaspersky hay Bitdefender , có thể bạn quét virus online luôn cho chắc ăn

Hơi mệt , nhưng đành chịu thôi , tốt nhất làphòng chốngbệnh hơn chữa bệnh nhé . Đừng để bị nhiễm rồi mới quét .

Stanley

Máy vừa bị nhiễm spyware, dùng các trình sau để quét:

AVG Antispyware

Ad-aware 2007

Spybot Search & Destroy

Các chủ đề có liên quan khác