quandinhhong

Trước giờ toàn dùng windows XP,mà giờ thấy có vẻ nhiều người bắt đầu dùng windows 7,vậy các bác đang dùng windows nào,win 7 có bản chính thức rồi dùng được không các bác?thế nào so với XP?

và nếu cài lại windows 7 thì có gặp rắc rối gì với những chương trình khác như adobe photoshop ko? hay nhữnng phần mềm dùng bên XP đem wa windows 7 cài bình thường ạ?

Hans

đang dùng

nói chung là ổn so với xp

chưa thấy lỗi gì đặt biệt

chạy khá mềm mại và mượt mà các chức năng

chạy nhanh

còn giao diện thì khỏi nói rồi

chạy mượt hơn vista rất nhiều

so với XP thì khác hẳn là cái chắc

1 số ct cần tương thích ví du : ổ ảo, winrar....

adobe photoshop CS 11 ếch ten chạy vèo vèo

minhthuy_250890

các chương trình đồ hoạ photoshop cs3,premiere, after effect...tương thích không các bác nhỉ, mà hình như windows 7 nặng hơn xp đúng không ạ??

giao diện thì đẹp thật...nhưng em nghĩ để ngon lành nên 2gb ram, vì máy chạy bình thường thêm yahoo, opera là 900mb ram rồi

Một số phần mềm không tương thích >.<... duyệt web giải trí thì win7 nhưng học hành thì vẫn xp

Rhisiart

Chú ý xem máy có đủ driver cho windows 7 ko?

Chứ máy tớ cài win7 xong thiếu driver blutooth, và 1 số chương trình hỗ trợ theo máy khác nữa!!! Cuối cùng phải quay về vista dùng tiếp!

Court

Máy mình T43. chip 1,86HZ. Ram 1G,

Cài windows 7 (bản quyền) chạy cũng vèo vèo

Nói chung thấy cũng cần thay đổi cho theo kịp với thời (gian) đại . Dùng windows 7 một thời (gian) gian rồi gờ không muốn quay lại XP nữa . Chạy nuột , êm và đẹp long lanh hơn XP nhiều