blog_tieuquy

Lâu rồi mình không tải video trên youtube nhưng mấy hôm nay muôn học AI nên mình tải về 1 ít video.

Định dạng IDM tải về là MKV. Tuy nhiên máy tính mình lại không mở được

Kiểm tra file bằng MediaInfo thì vẫn nhận dạng ok :
Code: General
Unique ID : 65392825175610104412735799271089255734 (0x31323334353637383930313233343536)
Complete name : C:\Users\Aoba\Downloads\Thiết kế card visit với Illustrator - YouTube.MKV
Format : Matroska
Format phiên bản : phiên bản 4 / phiên bản 2
File size : 42.4 MiB
Duration : 13mn 4s
Overall bit rate : 454 Kbps
Writing application : IDMmkvlib0.1
Writing library : IDMmkvlib0.1
Language : und
HANDLER_NAME : AudioHandler

Video
ID : 1
Format : V_VP9
Codec ID : V_VP9
Width : 900 pixels
Height : 720 pixels
Display aspect ratio : 5:4
Language : English

Audio
ID : 2
Format : AAC
Format/Info : Advanced Audio Codec
Format profile : LC
Codec ID : A_AAC
Duration : 13mn 4s
Channel(s) : 2 channels
Channel positions : Front: L R
Sampling rate : 44.1 KHz
Compression mode : Lossy
Language : English Nhưng khi mở lên thì lại không mở được

Những video MKV trong máy mình vẫn mở được bình thường chỉ có những cái vừa tải về là không mở được ? Vậy lý do là do đâu ?

Phải chăng do file đã bị lỗi do IDM ?

petuyetlovekute

tải cái K L Codec mới nhất xem nào!

hay cài thằng KMPlayer cái máy cái mới nhất vào thấy nặng máy thêm , quen dùng cái cũ rồi.

Cũng bị tình trạng như chủ thớt . Tải file .mkv từ utube về thì kmplayer phát kiểu giật hình , đến nổi k thấy hình .

rugenan

nếu bạn thấy cài nặng máy thì dùng bản portable!

mấy bạn đưa link thử xem sao!

nhypy

IDM chỉ giúp bạn down về chứ không đả động gì đến file bạn à. Bạn nên thử sd các phần mền xem video có dang .mkv khác.

hoanganhqsx

Muốn xem được định dạng MKV thì các bạn cần đến K-lite codec pact

Muốn xem được định dạng MKV thì các bạn cần đến K-lite codec pact Mình đã có soft xem MKV. Vẫn xem được các file MKV có sẵn trong máy. Tuy nhiên lại lỗi khi xem các file MKV được tải về trên youtube . Đấy là cái khó hiểu :v

nhutuyet1989

bạn dùng chrome ,cùng IDM để tải video ah? Youtube hình như đâu có chơi với mkv. Toàn mp4 với flv

Bạn thử một trình duyệt khác xem như firefox,safari,...

Lúc trước máy cũng bị vậy, chuyển sang firefox down ok

bạn dùng chrome ,cùng IDM để tải video ah? Youtube hình như đâu có chơi với mkv. Toàn mp4 với flv

Bạn thử một trình duyệt khác xem như firefox,safari,...

Lúc trước máy cũng bị vậy, chuyển sang firefox down ok Mình xài Chrome để down trên Youtebe cũng định dạng mkv xem không được..xong nhớ đọc ở đâu đó nhớ mang máng là do HTML5 của chrome thì phải ak.!! Mỗi lần như vậy mình thay "http://www." thành "ss" lấy link trực tiếp down luôn.!!

Đây nè:

vit_tiny

Trình KMPlayer có thể mở tất cả cá định dạng video, trong đó chơi tốt mkv...tuy nhiên với định dạng mkv lại có nhiều "loại" nên đôi khi KMPlayer đành phải bó tay.

Để khắc phục điều này, bạn có thể sử dụng phần mềm miễn phí - MKVToolNix Windows - chọn phiên bản mới nhất, để chuyển đổi video.mkv thành video.mkv(1) là bạn có thể xem được với các trình video hay hay với Ti vi... ( Chú Ý: dowload trình xem video mới nhất nhé và không cần cài đặt thêm bất cứ code hổ trợ nào, trong đó có KMPlayer là đỉnh nhất) - Chúc bạn thành công.

Celeste

Mình đã có soft xem MKV. Vẫn xem được các file MKV có sẵn trong máy. Tuy nhiên lại lỗi khi xem các file MKV được tải về trên youtube . Đấy là cái khó hiểu :v bạn dùng IE để bắt link nhé , mình đã thử và rất tốt
Mình xài Chrome để down trên Youtebe cũng định dạng mkv xem không được..xong nhớ đọc ở đâu đó nhớ mang máng là do HTML5 của chrome thì phải ak.!! Mỗi lần như vậy mình thay "http://www." thành "ss" lấy link trực tiếp down luôn.!!

Đây nè: cách này hay nhưng hơi dài dòng , vote chuyển sang IE để bắt link

boy_codon_loveu

bạn cài bản IDM mới nhất và trình duyệt mới nhất nha. hồi trước m tải trên youtube = idm bản cũ nó cũng không có hình

Nếu bạn dùng Chrome ver mới nhất thì có thể khắc phục như sau:

1- Vào C:\Program Files\Google\Chrome\Application\38.0.2125.111

2- Tìm và xóa file ( hay bỏ nó ra chỗ khác, lúc cần lại cho vào lại): ffmpegsumo.dll

3- Khởi động lại Chrome

Các chủ đề có liên quan khác