Delman

@anh Xô Múc:

Có phải trong máy của anh có cài Autocad? Nếu có thì là do gì gì í ở Cad. Hơn nữa thì em không rõ.

Hubert

Trích từ bài của fox069 viết lúc 13:29 ngày 13/08/2008:

@anh Xô Múc:

Có phải trong máy của anh có cài Autocad? Nếu có thì là do gì gì í ở Cad. Hơn nữa thì em không rõ.

cái này... em có cài cad

nhưng từ ngày cài lại windows thì nó chỉ còn thư mục thôi (vì cài vào ổ D)

chưa cài lại

liệu ảnh hưởng gì không nhỉ

Basilio

các bạn cho minh hỏi nhé , WC Vaio của mình không dùng đưọc trong yahoo, báo lỗi server busy.

Trong khi WC vẫn bình thường khi dùng Vaio Camera Capture Utility.

Mỗi lần bật wc trong YM thì nó đều hiện ra bản điều khiển của Camera Utility, mình đoán do thế nên YM mới báo lỗi.

Mình không làm cách nào mà tắt đi được.

các bạn giúp mình với nhé,Thank nhiều nhiều

Trích từ bài của somuch_vimaru viết lúc 20:14 ngày 12/08/2008:

em cài font .vntime các thứ rồi (từ vietkey)

xem trong thư mục fonts cũg vừa có

vậy mà trong office nó đek lịêt kê các font ấy để mình chọn

Làm nào để lôi chúg ra h các bạn *_*

Bác vào C:\Program Files\Vietkey 2000 và chép tất cả các font trong đấy vào một thư mục tạm nào đấy. Xong uninstall Vietkey đi (sạch sẽ nhá, xóa cả thư mục C:\Program Files\Vietkey 2000 nếu cần. Xong vào C:\Windows\Fonts và mở menu File - càiNew Font..., browse đến thư mục tạm lúc nãy, nhấn Select All và chọn OK.

Trích từ bài của me0yeu viết lúc 22:20 ngày 13/08/2008: các bạn cho minh hỏi nhé , WC Vaio của mình không dùng đưọc trong yahoo, báo lỗi server busy.

Trong khi WC vẫn bình thường khi dùng Vaio Camera Capture Utility.

Mỗi lần bật wc trong YM thì nó đều hiện ra bản điều khiển của Camera Utility, mình đoán do thế nên YM mới báo lỗi.

Nếu đúng thế thì có lẽ bạn đọc sai lỗi của nó rồi. Nó phải báo là camera busy mới đúng. Nếu thực sự không dùng đến cái Vaio Camera Capture Utility thì bạn gỡ bỏ nó đi, hay mở nó lên và bỏ tùy chọn mặc định khởi động utility khi bật webcam cũng được.

dragonle_07

Transfer the Service Tag of your product nghĩa là gì thế các bạn Thường mình mua laptop ở Mỹ thì được hành bao lâu vậy?

zjalan9

Có cách nào download 1 file mp3 về máy là nó tự động cập nhật vào playlist không nhỉ?

nuhocsinh_111

Em chào các bạn

Em đang dùng Outlook Express và bị dính một số lỗi thế này, các bạn giúp em với nhé:

1. Em không làm sao mà EMPTY được cái DELETED ITEMS. Nó báo lỗi như thế này:

2. Nữa là: Trong một số email gửi đến thì nó không hiển thị file attach lên. Nó cứ mờ mờ nhân ảnh thế này ah:

tranvothanhtam

Trích từ bài của Sunsight viết lúc 09:41 ngày 04/10/2008:

Em chào các bạn

Em đang dùng Outlook Express và bị dính một số lỗi thế này, các bạn giúp em với nhé:

2. Nữa là: Trong một số email gửi đến thì nó không hiển thị file attach lên. Nó cứ mờ mờ nhân ảnh thế này ah:

Vô OPTION chỉnh lại cái sercurity là hết vụ mờ mờ

Không empty được thì restart lại máy rồi empty

À, cho hỏi là hệ điều hành của di động nào là thông dụng (Symbian, Rim v.v...) và dễ tìm soft cho nó.

thanhnguyenkun

A ha... xong vụ mờ mờ rồi ạh. Tks bác chủ hàng

Còn vụ không EMPTY được cái DELETED ITEMS vẫn chưa giải quyết được ah. Em bị thế mấy hôm rồi, em restart ty tỷ lần rồi í, mà có được đâu

-------------------

Tình hình cũng căng nhỉ bác nhỉ... cái delete items cứ ngày một đầy mà lại không xoá được

Thư mục Deleted trên O.E sẽ là 1 file. Do đó, bạn tìm file đó xóa béng đi, hay copy file đấy từ máy khác paste đè lên.

Trích từ bài của Sunsight viết lúc 08:31 ngày 06/10/2008:

-------------------

Tình hình cũng căng nhỉ bác nhỉ... cái delete items cứ ngày một đầy mà lại không xoá được

Update Outlook Express hay chuyển sang sử dụng Microsoft Outlook đi

Câu hỏi cũ: cho hỏi là hệ điều hành của di động nào là thông dụng (Symbian, Windows mobile, Rim v.v...) và dễ tìm soft cho nó.

Tình hình là tớ có một file excel danh sách 637 nhân viên có lung cả tung thông tin trong đó có số điện thoại cố định. Hiện giờ số điện thoại cố định vừa thêm số 3 ở đầu nên tớ muốn làm cách nào để nó tự động điền cho đúng số điện thoại mới cho các nhân viên, trong Excel thì làm thế nào các bác?

keo_que2007

Trích từ bài của mrhugolina viết lúc 16:05 ngày 06/10/2008:

Câu hỏi cũ: cho hỏi là hệ điều hành của di động nào là thông dụng (Symbian, Windows mobile, Rim v.v...) và dễ tìm soft cho nó.

chắc là Symbian bác ợ

mà sao ava bác vẫn to thế nhỉ, hôm nào em bảo mod xóa nhé :D

Thy_Thy

các bạn cho e hỏi 1 chút . Bạn e có con Dell Pen III Còn dòng thì em không nhớ e chỉ nhớ cái BIOS Của nó là A11 ( trừ cái ổ cứng ra thì các thứ còn lại là đồng bộ ) . Hôm nọ cái máy bị dính VR nặng nề em mới đem tháo HDD ra đem về để fomat lại ổ và cài lại windows XP-SP2 cho bạn em . Nhưng sau khi làm xong đem về máy nhà bạn e lắp thì nó báo là "Hard disk driver 0 not found "

"F1 strike .... continue ; F2 ......." em không nhớ rõ lắm nhưng nếu ấn F1 thì nó hiển thị 1 bảng có 4 lựa chọn

" Safe mode

Safe mode net

------------

Star windows ......"

đoạn này mà em chọn bất cứ cái gì thì máy treo luôn

CÒn nếu ấn F2 thì vào ngay cái bios thì phải

vì trong đó có tuỳ chỉnh date , time , hard disk , memory ......

Sau đó e đem cái HDD đó về nhà em cắm vào máy ở nhà lại chạy ngon lành

1_Em cũng kiểm tra hết các cab dều cắm chặt không vấn đề . Em nghĩ chắc là nên boot CD rồi cài lại windows từ đầu ngay trên cái máy Dell đấy ( có 1 lần e vừa gặp trường hợp báo hard disk thế rồi ) không biết có được không .

2_Ngoài ra còn cách nào không các bạn chỉ giúp em

huynhtrieu55

Trích từ bài của ROCKQUY viết lúc 22:34 ngày 07/10/2008:

các bạn cho e hỏi 1 chút . Bạn e có con Dell Pen III Còn dòng thì em không nhớ e chỉ nhớ cái BIOS Của nó là A11 ( trừ cái ổ cứng ra thì các thứ còn lại là đồng bộ ) . Hôm nọ cái máy bị dính VR nặng nề em mới đem tháo HDD ra đem về để fomat lại ổ và cài lại windows XP-SP2 cho bạn em . Nhưng sau khi làm xong đem về máy nhà bạn e lắp thì nó báo là "Hard disk driver 0 not found "

"F1 strike .... continue ; F2 ......." em không nhớ rõ lắm nhưng nếu ấn F1 thì nó hiển thị 1 bảng có 4 lựa chọn

" Safe mode

Safe mode net

------------

Star windows ......"

đoạn này mà em chọn bất cứ cái gì thì máy treo luôn

CÒn nếu ấn F2 thì vào ngay cái bios thì phải

vì trong đó có tuỳ chỉnh date , time , hard disk , memory ......

Sau đó e đem cái HDD đó về nhà em cắm vào máy ở nhà lại chạy ngon lành

1_Em cũng kiểm tra hết các cab dều cắm chặt không vấn đề . Em nghĩ chắc là nên boot CD rồi cài lại windows từ đầu ngay trên cái máy Dell đấy ( có 1 lần e vừa gặp trường hợp báo hard disk thế rồi ) không biết có được không .

2_Ngoài ra còn cách nào không các bạn chỉ giúp em

Cài windows thì phải cài trên cái máy lắp ổ chứ, bác lắp ổ vào máy bác để cài thì nó chạy nuột trên máy bác, nhưng tháo cái ổ đó mang sang lắp vào máy bạn bác tất nhiên là có lỗi (dù thường thì là màn hình xanh chứ không phải cái lỗi như bác nói).

Bấm F2 vào Bios xem nó có nhận ổ cứng hay không, nếu cắm chặt các dây rồi thì có khi tại.... dây, chân cắm. Nói chung cũng khó đây.

Jamon

các bạn giúp em với... Em cần đếm các giá trị "x" trong một bảng excel (bảng này chỉ có 2 giá trị "x" và "o" thôi)... các bạn chỉ giáo cho em cái hàm với... Em mày mò mãi không được. Học hành không bài bản là khổ thế đấy!!!

huynhvanthong

Thank bác . Em vào bios kiểm tra thì nó báo là có nhận ổ cứng . Nhưng điều quan trọng là máy của bạn e không có ổ CD đâm ra e manmg sang máy e để cài +_+ không ngờ nó lại ra như thế . Hôm qua e mang cái ổ DVD -R của e qua lắp vào cũng không nhận được . E hỏi ông anh e thì ông ý bảo nên phải cắm cả chân dăm . Em tìm mẫi mà không thấy cái chân dăm (E chỉ căm chân IDE và nguồn ) có mỗi đâu cả khổ thế . Bây giờ nó vẫn báo như thế

Phuc_Truong

Trích từ bài của ROCKQUY viết lúc 08:47 ngày 08/10/2008:

Thank bác . Em vào bios kiểm tra thì nó báo là có nhận ổ cứng . Nhưng điều quan trọng là máy của bạn e không có ổ CD đâm ra e manmg sang máy e để cài +_+ không ngờ nó lại ra như thế . Hôm qua e mang cái ổ DVD -R của e qua lắp vào cũng không nhận được . E hỏi ông anh e thì ông ý bảo nên phải cắm cả chân dăm . Em tìm mẫi mà không thấy cái chân dăm (E chỉ căm chân IDE và nguồn ) có mỗi đâu cả khổ thế . Bây giờ nó vẫn báo như thế

Nếu lúc tháo ra bác không nghịch gì vào jump thì không nên phải set lại.

Bác vào phần BIOS mà nó vẫn nhận ổ thì bác thử xem mục "Primary 0" nó được set là gì và tình trạng của nó là gì. Có thể là nó được set là auto và tình trạng là Unknow device thì bác set lại cho nó là off thử.

Các chủ đề có liên quan khác