Dar

Chào các bạn mình có máy PC main JW IG41 MKII, sau mình có cái card muốn gắn vào sử dụng nhưng nó không tương thích sao mà máy đèn bàn phím lên chứng tỏ lên windows nhưng màn hình đen thui không lên. mình có lên mạng tham khảo thì thấy có bạn chỉ cần cắm lại Jum trên main bằng cách

Để xài được vga rời, bác làm như sau:

+ Chuyển hai cái jum màu xanh (em khoanh màu đỏ trong hình) từ vị trí 1-2 sang vị trí 2-3

+ Chuyên nguyên cái mớ jum liền nhau (em khoanh màu đỏ) từ vị trí 1-2 sang vị trí 2-3

Bây giờ sẽ xài được card rời, khi muốn dùng card onboard thì bác làm ngược lại

nhưng mà cái link hình bạn trên chỉ die rồi vì bài đăng quá lâu. nên nay mình post bài xin hỏi bạn nào biết cách cắm Jum hay chỉnh lại BIOS để main JW IG41 MKII nhận card VGA thì xin chỉ giúp mình với mình Thank nhiều!..Bên dưới là link ảnh main và 3 loại card mình thử vào main điều sài tốt trên các máy main khác.

lethuthuy_84

Bạn nên tìm hướng dẩn thiết lập bios khi có VGA rời . Mình nghĩ là màn hình không lên do bios bị thiết lập chỉ chuyên chạy VGA on .

Vấn đề thứ 2 là không loại trừ VGA của bạn có test với máy khác chưa hay là nó đã bị hỏng

bum_bu0n.b4dkny

Bạn nên tìm hướng dẩn thiết lập bios khi có VGA rời . Mình nghĩ là màn hình không lên do bios bị thiết lập chỉ chuyên chạy VGA on .

Vấn đề thứ 2 là không loại trừ VGA của bạn có test với máy khác chưa hay là nó đã bị hỏng Mình có tìm trên mạng nhưng không có nhiều bài nói về thiết lập BIOS cho VGA rời, thường các main điều hỗ trợ cắm VGA sẵn, cắm vào dò driver chạy luôn. Cam đoan là VGA 3 cái đều đang chạy ngon lành ở máy khác mình mượn về test, còn "bios bị thiết lập chỉ chuyên chạy VGA on" thì mìn mò nhiều thử enble disbale nhiều cái mà vẫn vậy nói chung không biết thiết lập BIOS ntn nữa máy hình hiệu Del.

meocon80cc

Bạn tìm GG = cách này nhé

"Hình ảnh thiết lập VGA on bios "

đại loại nó như sau

kuron56

nếu không gắn VGA thì máy chạy bình thường ? đã thử bộ nguồn khác chưa (ai dùng mấy VGA này chắc không bao giờ mở thùng máy ra , nhìn bụi dày đặc )

Các chủ đề có liên quan khác